


i miaka minne tangu kuapishwa kwa Rais wa awamu ya Sita 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.Dkt Samia 
Suluhu Hassan Machi 19,2021.Ambapo ameendeleza gurudu-

mu la Maendeleo  katika sekta mbalimba Nchini akiimarisha Diplo-
masia na mataifa mbalimbali hali ambayo imepelekea mapinduzi 
makubwa ya kiuchumi.

Aidha,Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba ni miongoni mwa 
Wilaya tano zilizopo katika Mkoa wa Mtwara ambayo ni wanufaika 
wa Maendeleo katika sekta mbalimbali baada ya kupokea fedha za 
utekelezaji wa miradi mikubwa ya Maendeleo katika Serikali ya Awamu 
ya sita

Katika Jarida hili toleo maalumu limeangazia maendeleo na mafani-
kio yaliyofikiwa kwa kipindi cha miaka minne kwenye Sekta mbalimbali 
ikiwemo Elimu, Afya, Maji na miundombinu ya barabara na mengine 
mengi.

UTANGULIZI

Tandahimba tumejipanga, kazi zinaendelea

Mhe.Baisa Baisa
Mwenyekiti wa Halmashauri 

ya Wilaya ya Tandahimba

DCI.Mariam Mwanzalima
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmshauri 

ya Wilaya ya Tandahimba



Halmashauri ya 
Wilaya Tandahimba, 
ina shule za Msingi 
133, zenye jumla ya 
wanafunzi 59,850 
wakijumuishwa wa-
nafunzi wa Elimu ya 
Awali na Elimu 
maalum Halmashauri 
ina jumla ya walimu 
917.
 
Serikali ya Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hassan 
kwa kipindi cha miaka 

minne ya Uongozi 
jumla ya fedha Tsh.Bil-
ioni 1.26 zimetolewa 
kwa ajili ya ujenzi wa 

vyumba vya mada-
rasa 32 yenye tha-
mani ya Tsh.Milioni 
438 matundu ya 
vyoo 306 yenye 
thamani ya 
Tsh.Milioni 532 , 
uchimbaji wa 
kisima na ujenzi 
wa miundombinu 

ya uvunaji maji na 
sehemu ya kunawia 
mikono katika Shule 
za Msingi 131.

SEKTA YA ELIMU1
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Elimu ya Awali na Msingi
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DONDOO MUHIMU ZA MAFANIKIO BAADA YA
UBORESHAJI WA ELIMU YA AWALI NA MSINGI

Uandikishaji wa wanafunzi wa darasa la kwanza umeongezeka kutoka 
wanafunzi 7428 mwaka 2022 hadi wanafunzi 7697 mwaka 2025 huku 
ufaulu wa darasa la nne ukiongezeka na kufikia asilimia 93  sambamba 
na darasa la saba ufaulu ukiongezeka na kufikia asilimia 80 mwaka 
2024.
 

1

2

Moja ya madarasa katika Shule mpya  ya Msingi Mambamba iliyojengwa  
kwa Tsh Milioni 331.6 fedha kutoka Serikali kuu katika kipindi cha Miaka 

Minne ya Uongozi wa Rais Samia Suluhu Hassan

Katika kipindi cha miaka minne  jumla ya nyumba 9 za walimu zime-
ongezeka zenye thamani ya Tsh. Milioni 295 na miundombinu ya maji 
imejengwa yenye thamani ya Tsh.Milioni 35.
 

Kuongezeka kwa shule Elimu ya Awali na Msingi kutoka shule 127 
Mwaka 2021 hadi shule 133  Mwaka 2025
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Halmashauri ya Wilaya ya 
Tandahimba ina shule za sekondari 
32 ambazo zinawanafunzi 14,708 
katika shule za sekondari waki-
wemo wavulana 6754 na wasi-
chana 7954 sambamba na 
walimu 403  wanaofundisha 
masomo ya sayansi, sanaa, 
biashara na kilimo .

Halmashauri ya Wilaya ya Tanda-
himba ina shule 3 za sekondari 
zinazotoa elimu ya kidato cha 
tano na sita ambazo ni Tanda-
himba, Kitama, na Nandonde.

Serikali ya awamu ya Sita chini ya 
Rais Dkt.Samia Suluhu Hassan 
imeendelea kuboresha Sekta ya 
Elimu kwa kuboresha miundom-
binu ya madarasa, maabara za 

kujifunzia,nyumba za walimu, 
kuongeza ajira za walimu pamoja 
na kutoa Elimu bila malipo (kidato 
cha kwanza hadi cha sita). 
Katika kipindi cha Miaka minne ya 
Rais Dkt.Samia madarakani 
jumla ya kiasi cha Tsh.Bilioni 6.76  
kwa ajili ya ujenzi wa miundom-
binu ya Elimu ikiwemo madarasa, 
Vyoo, Nyumba za Walimu, kugha

ramia elimu  bila malipo na 
chakula kwa wanafunzi wa 
Bweni.  . 
Aidha, miradi  ya Elimu Sekondari 
iliyotekelezwa  ni Ujenzi wa 
madarasa 91 , Ukamilishaji wa 
vyumba vya madarasa 10 katika 
shule saba (7) , Maabara 13, 
mabweni 8, ujenzi wa nyumba 2 
za walimu , Ujenzi wa Shule mpya 
4 za Sekondari 
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Elimu  Sekondari



 DONDOO MUHIMU ZA MAFANIKIO BAADA
 YA UBORESHAJI WA ELIMU SEKONDARI 

WILAYA YA TANDAHIMBA
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Kuongeza nafasi na fursa  za wana-
funzi kupata elimu ya Sekondari 
katika mazingira yao. Kwa ujenzi wa 
shule 4 za sekondari wanafunzi  zaidi 
ya 1,600 watapata nafasi katika shule 
hizo.

Ufaulu wa mitihani ya kitaifa ya 
Kidato cha Nne umeongezeka 
kutoka asilimia 87 mwaka 2021 hadi 
asilimia 96 mwaka 2024.

Ufaulu wa Mtihani wa Taifa wa 
kidato cha Sita umeendelea kuwa ni 
uleule wa asilimia 100 kwa miaka 
yote minne ila katika ufaulu wa juu 
zaidi

Ujenzi wa shule mpya na miundominu 
umesaidia kupunguza umbali wa 
wanafunzi kutembea kutoka nyumbani 
kwenda shuleni hivyo kuongeza ufani-
si katika ufundishaji na ujifunzaji.

Shule  Mpya ya Sekondari Makondeni iliyogharimu Tsh.Milioni 470 fedha 
kutoka Serikali kuu kupitia mradi wa SEQUIP

1. 4.

2.

3.
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SEKTA YA AFYA2

Halmashauri ina jumla 
ya vituo 46 vya kutolea 
huduma za Afya. Katika 
vituo hivyo kuna Hospitali 
1  vituo vya Afya 9 , Zah-
anati 36 .

Katika kipindi cha 
miaka minne ya uongozi 
wa Rais Samia jumla ya 
Tsh.Bilioni 8.12 zime-
tolewa kwa ajili ya  
kuboresha huduma za 
Afya  katika vituo vya 
kutolea huduma za Afya 
Ikiwemo Hospitali, 
Vituo vya Afya na Zah-
anati. 

Aidha jumla  ya zahanati 
mpya tatu ikiwemo 

Miuta, Dinduma na 
Mnazi Mmoja zimefun-
guliwa na jumla ya Vituo 
vya Afya vitano vime-
funguliwa ambavyo 
vilipandishwa hadhi 
kutoka zahanati hadi 
Vituo vya Afya ikiwemo 
Maheha, Kitama, 
Litehu, Mambamba na 
Mihambwe. 

Jumla ya zahanati nane 
z i m e f a n y i w a 
ukarabati wa vyumba 
vya kujifungulia kina 
m a m a  i k i w e m o  
kujengewa vyoo vya 
ndani, ujenzi wa vyoo 
vya wagonjwa na wa-
tumishi, ujenzi wa 

vichomea taka na uwe-
kaji wa miundombinu ya 
maji safi na maji taka .

Katika kipindi Cha 
miaka minne Serikali 
imetoa kiasi cha Tsh. 
Bilioni 1.75 kwa ajili ya 
ununuzi wa vifaa tiba 
vya Hospitali,vituo vya 
afya na zahanati hali 
ambayo imepelekea 
wananchi kupata 
kuduma za afya bora .

Serikali imetoa kiasi cha Tsh.Milioni 446.4 kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha Afya Maheha  
ambapo majengo Manne  ikiwemo Jengo la Wagonjwa wa Nje(OPD), Jengo la kujifungulia 

na Upasuaji pamoja na  kichomea taka vimejengwa.
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 DONDOO MUHIMU KATIKA SEKTA YA AFYA

Uwepo wa dawa (Essential Medicine)   
umeongezeka kutoka 88% hadi 93%.

Vituo vyote vinapatiwa dawa, viten-
danishi vya maabara na vifaa tiba

Serikali ya Rais Samia Suluhu 
Hassan imetoa mashine mbalimbali 
kutoka Serikalini  kwa ajili ya Hospitali 
y a  W i l a y a  i k w e m o  X - r a y  
Mashine,Mashine ya kuchomea 
taka, Mashine ya kufulia nguo, Mash-
ine ya kutengenezea mifuko ya 
kuwekea taka na Pasi ya kunyoshea 

1.

2.

Katika kupambana na malaria jumla 
ya Wajawazito 31,664 na watoto 
35,879 wamepewa vyandarua  bure.

4.

3.

Jumla ya wajawazito 87,779 kati ya 
93,807 sawa na 93.6% wamepatiwa 
vidonge vya kuongeza wingi wa 
damu.

Katika kipindi cha miaka minne Seri-
kali ya awamu ya sita imetoa  magari 
3 kwa ajili ya kubebea wagonnjwa na 
moja kwa ajili ya shughuli za kiut-
awala na kufanya jumla ya magari 7 
na pikipiki 22 katika Idara ya Afya. 

5.

Katika kipindi cha miaka minne Seri-
kali ya awamu ya sita imetoa fedha 
kiasi cha Tsh.Milioni 302 kwa ajili ya 
ujenzi wa Nyumba 8 za wa watumishi 
wa Afya kwenye Hospitali, vituo vya 
Afya na Zahanati na kuongeza idadi 
kutoka nyumba 85 hadi nyumba 93 
mwaka 2025. 

7.

6.



atika 
k u bo res h a 
sekta ya 
kilimo Seri-
kali chini ya 
Rais Dkt. 

Samia Suluhu Hassan 
ametoa Pembejeo 
zenye Ruzuku mifuko 
637,507 ya Salfa na lita 
127,343 kwa ajili ya kup-
ulizia mikorosho 
ambapo kuwepo kwa 
pembejeo hizo kumefu-
fua na kuboresha uzal-
ishaji wa zao la korosho 
ambalo ndio uti wa 
Mgongo wa uchumi wa 
Tandahimba.

Aidha, mauzo ya wakuli-
ma yamekuwa salama 
kwa kuuzwa kupitia 
mfumo wa stakabdhi 
ghalani hali inayoong za pia 
ufanisi wa Halmashauri 

katika kukusanya 
ushuru na kuongeza 
mapato ya Halmashauri.

Katika hatua Nyingine 
Serikali ya Dkt.Samia 
S uluhu Hassan 
imefanikiwa kutoa 
vyombo vya usafiri kwa 
maafisa ugani wa kilimo 
na mifugo ambapo 
jumla 

ya pikipiki 72  zilipokelewa 
na kugawiwa kwa 
Maafisa hao ambapo 
zimesaidia kurahisisha 
ufikaji wa maeneo yao

ya kazi na kuwahudumia 
wananchi kwa wakati. 

UVUVI
Serikali katika Sekta ya  
Uvuvi Serikali ya Rais 

Samia imetoa 

 

kiasi cha Tsh. Milioni 128 
kwa ajili ya wa ujenzi wa 
mradi wa shamba 
darasa la ufugaji 
viumbe maji.  Mradi huu 
unatekelezwa katika 
kijiji cha Chaume kata 
ya chaume Tarafa ya 
Litehu, 
Miundombinu iliyopa-
ngwa kujengwa ni 
mabwawa manne, 
jengo la kufundishia, 
Ofisi, vyoo vya matundu 
mawili na Uzio ambapo 
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SEKTA YA KILIMO
MIFUGO NA UVUVI 3

7
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DONDOO MUHIMU KATIKA SEKTA YA KILIMO,
MIFUGO KWA KPINDI CHA MIAKA MINNE YA

RAIS SAMIA MADARAKANI

Kuongezeka kwa uzalishaji kutakako 
pelekea Wilaya kuwa na usalama wa 
chakula pamoja na kukua kwa 
biashara ya mazao ya chakula kuto-
kana na ziada itakayo zalishwa.

Kipato cha mtu mmojammoja 
pamoja na ushuru wa Serikali 
vinaendelea kuongezeka kutokana 
na makusanyo ya zao la korosho, 
Ufuta na Mbaazi.

Katika  Ushir ika  mazao yanay-
osimamiwa na ushirika yanaende-
lea kuimarika na masoko yake ni ya 
uhakika. 

Pikipiki zilizotolwa na Serikali zime-
wawezesha maafisa ugani wa kilimo 
na mifugo kuwafikia wakulima na 
wafugaji kwa urahisi zaidi hivyo 
kuongeza tija kwenye shughuli za 
kilimo na ufugaji.

1.

2.

3.

4.



Katika kipindi cha 
miaka minne chini ya 
uongozi wa Dr. Samia 
Suluhu Hassani Hal-
mashauri ya Wilaya ya 
Tandahimba imeweza 
kutoa Mikopo isiyo na 
riba kupitia mapato ya 
ndani ambapo jumla  
ya Tsh. Bilioni 1.7  ime-
tolewa kwa Vikundi 
163 vya Wanawake, 
Vijana na watu wenye 
Ulemavu  vyenye 
jumla ya wanachama 
830 kwa ajili ya ku-
endesha shughuli 
mbalimbali za kiuchu-
mi kupitia vikundi  vya 
ujasariamali  .

Aloyce Massau Mkuu 
wa Divisheni ya 
Maendeleo ya Jamii 
Tandahimba.
 
Picha hapo chini , ni 
mtu mwenye ulemavu 
akifurahia shughuli 
zake za utengenezaji 
viatu kutokana na ku-
wezeshwa mkopo 
toka 
Halmashauri ya Tan-
dahimba.

    TASAF

Katika kipindi cha 
Miaka minne Serikali 
ya Dkt. Samia Suluhu 
Hassan kupitia 
Mpango wa Kunusuru 
Kaya Maskini (TASAF)  
imetoa  kiasi cha 
fedha Shilingi Bilioni 
9.2 kwa kwa ajili ya 
kuwafikia walengwa 
wa kaya masikini 
zipatazo 10,056 katika 
vijiji 157 sambamba na 
kuwezesha shughuli 
za  Miradi ya Ajira ya 
Muda (PWP) . 

MAENDELEOYA JAMII4
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“ Mikopo hii imesaidia 
kutoa jumla ya ajira 

1,304 kwa wanawake, 
vijana na watu wenye 
ulemavu kwa kutumia 

fursa zilizopo katika 
sekta za ufundi, 

kilimo, usafirishaji na 
biashara ndogo 

ndogo”. 



DONDOO MUHIMU ZA SHUGHULI ZA TASAF

1.      Kupitia TASAF jumla ya Shilingi Milioni 708.2
         zimetolewa kwa ajili ya kutekeleza miradi 406 
         ambayo ni visima vya kuvunia maji ya mvua 215, 
         barabara za jamii 150, miti ya matunda 39 usambazaji
         wa miundombinu ya maji  miradi 2 

2.     Walengwa 1,126 wamepewa shiligi 394,100,000   
          kwa ajili ya kuanzisha na kuendeleza shughuli za 
          kiuchumi  ili kukuza kipato cha Kaya  katika vijiji 88, 
          ambapo kila mlengwa amepata shilingi 350,000. 

3.     Walengwa 6,012  wamepata ujuzi na maarifa wa 
         ujenzi wa visima vya kuvunia maji ya mvua, upandaji
         miti ya matunda na ujenzi wa barabara

 

4.   Kuimarika kwa  shughuli za usafirishaji kutokana
       na utekelezaji wa miradi ya barabara za jamii 150.

5.   Walengwa 1,126  wamepata ruzuku kwa ajili ya
        kuanzisha na kuendeleza shughuli za kiuchumi
         ili kuinua kipato cha kaya.

6.  Asilimia 100 ya watoto chini ya miaka mitano 
       wanapelekwa kliniki na 97% ya wanafunzi  kutoka 
      kaya za walengwa wanahudhuria shulen
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Hadija Nyalaka Mkazi wa Kijiji cha Shangani –Mchichira  akiwa  
kwenye biashara yake ya ubanguaji  korosho 
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5 SEKTA YA MAJI

MAMLAKA YA MAJI MAKODE

Mamlaka ya maji makonde imetekeleza 
miradi ya maji mjini katika Halamashauri ya 
Wilaya ya Tandahimba  ambapo katika 
mkipindi cha miaka minne ya Serikali ya 
awamu ya sita imetekeleza  Miradi ya maji 
mitatu yenye thamani ya Shilingi Bilioni 
101.9 katika  Halmashauri ya  Wilaya ya 
Tandahimba na kuwanufaisha zaidi ya 
wakazi 330,0000 wananufaika na miradi 
hiyo

Mradi wa maji Makonde unaogharimu 
Shilingi Bilioni 84.7 unaojengwa katika kata 
ya Namikupa unaendelea kutelezwa 
ambapo unatarajia kuwanufaisha wakazi 
wapatao 330,000.

Serikali ya Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan 
kupitia Wakala wa Maji na Usafi wa Mazingira 
Vijijini (RUWASA) Wilaya ya Tandahimba 
imetekeleza miradi ya maji 13 yenye thamani 
ya Tsh Bilioni 18.13 ambapo itahudumia 
watu wapatao 126,193  ambayo kati ya 
miradi hiyo miradi 8 imekamilika na kutoa 

huduma ya maji safi na salama 
ambapo hapo awali hali ya upatikanaji wa 
huduma ya maji ilikuwa asilimia 48 hadi 
sasa ni asilimia



i) Hali ya upatikanaji wa maji 
imeongezeka kutoka 48% 
ya awali na kufikia 60%  
ambapo kuna miradi 
mikubwa inaendelea 
utekelezaji na inategemea 
kukamilika mwezi Desemba 
2025 ambapo kukamilika 
kwake kutaongeza asilimia 
28.8 na kufanya jumla ya  
88.8% ya upatikanaji wa 
huduma ya maji kwa Wilaya 
ya Tandahimba

ii) Mradi wa Maji Mkwiti Lot 3 
umetekelezwa kwa mwaka 
fedha 2021/2022 wenye 
gharama ya Tsh Bilioni 6.5 
unahudumia vijiji 16 vya 
Mkwiti Juu, Mkwiti Chini, 
Mangombya,Nanjanga,Nan-
nala,Chidede, Luagala, 
Michinji, Kigamboni, 
Mkuti,Mkola Chini, Mkola 
Juu, Namindondi Juu, 
Namindondi Chini, Mabeti, 
Ngunja, Mmeda, Libobe na 

Litehu  sawa  na watu 
wapatao  26,164  ambapo 
mradi huu upo hatua ya 
majaribio ya maji  sawa na 
asilimia 90 ya utekelezaji 
ambapo hadi sasa Vijiji 11 
tayari vimeshaanza kupata 
huduma ya maji safi na 
salama.Kukamilika kwa 
mradi huu kutaongeza  
asilimia 4.7  ya upatikanaji 
wa huduma ya maji 
kiwilaya. 
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DONDOO MUHIMU SEKTA YA MAJI KWA 
MIAKA MINNE YA UONGOZI WA RAIS SAMIA



iv) Mradi wa Maji Chitoholi-Lubangala umete-
kelezwa kwa mwaka fedha 2023/2024  wenye 
gharama ya Tsh Bilioni 1.4 ambapo chanzo 
cha fedha ni P4R  unahudumia wananchi 
wapatao  10,817  katika vijiji 6 vya  Chitoholi 
Juu,Chitoholi Shuleni, Mikunda Shuleni, 
Mikunda Sokoni, Dinembo na Luban-
gala  wanapata huduma ya maji safi 
na salama ambapo pia umeonge-
za asilimia 4  ya upatikanaji wa 
huduma ya maji kwa ngazi ya 
Wilaya.

v)  Mradi wa Maji  Mitondi A 
& B umetekelezwa kwa mwaka 
fedha 2023/2024 huu wenye ghara-
ma ya Tsh Milioni  792.2 ambapo 
chanzo cha fedha ni PforR  unahudumia 
wananchi 4025 katika vijiji 2  vya Mitondi A na 
Mitondi B  ambapo wanapata huduma ya maji 
safi na salama mradi huu umekamilika 
mwaka 2024.Kumeongeza asilimia 1.3 ya 

upatikanaji wa huduma ya maji kiwilaya.
vi)  Mradi  Maji Mkwiti Lot 3 umetekelezwa 
kwa mwaka fedha 2021/2022 huu wenye gha-
rama ya Tsh Bilioni 6,537,327,499.5  ambapo 
unahudumia vijiji 16 vya Mkwiti Juu, Mkwiti 

Chini, Mangombya,Nanjan-
ga,Nannala,Chidede, Lua-

gala, Michinji, Kigamboni, 
Mkuti,Mkola Chini, Mkola 

Juu, Namindondi Juu, 
Namindondi Chini, 
Mabeti, Ngunja, 
Mmeda, Libobe na 
Litehu  sawa watu 

wapatao  26,164  na 
mradi  huu upo ya ma-

jaribio ya maji ambapo 
sawa na asilimia 90 ya ute-

kelezaji ambapo hadi sasa Vijiji 11 
tayari vimeshaanza kupata huduma ya maji 
safi na salama.Kukamilika kwa mradi huu 
kutaongeza  asilimia 4.7  ya upatikanaji wa 
huduma ya maji
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SEKTA YA BARABARA6
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akala wa barabara za 
Vijijini na Mijini 

TARURA Wilaya ya Tanda-
himba inahudumia mtandao 
wa barabara wenye urefu wa 
Kilomita 974.55 ambapo 
mwaka 2021 bajeti ya 
TARURA Wilaya ya Tanda-
himba ilikuwa Tshs.Bilioni 
1.08 na katika kipindi cha 
miaka mine  ya Uongozi wa 
Rais Samia  Bajeti ime-
ongezeka na kufikia ni Tshs. 
Bilioni 2.58 sawa na ongeze-
ko la 58.11% kwa mwaka.
 
Serikali ya awamu ya sita 
chini ya Rais Dkt.Samia 
imetoa kiasi cha Tsh Bilioni 

9.7 kwa ajili ya ujenzi na 
ukarabati wa miundondimbu 
ya barabara wenye tija  
Wilaya ya Tandahimba 

Matengenezo ya barabara 
kwa kiwango cha lami na 
ufungaji wa Taa wastani wa 
kilomita 10.3 yamefanyika na 
kugharimu kiasi cha Tsh.Bili-
oni 5.22 fedha kutoka Serika-
li kuu.
Aidha, Seikali katika kipindi 
cha miaka Minne ya uongozi 
wa Rais Samia Sluhu Hassan 
imetoa kiasi cha Tsh. Bilioni 
1.6 kwa ajili ya utengenezaji 
wa barabara katika sehemu 
korofi zenye wastani wa kilo-

mita 220.05 .ukarabati wa 
miundondimbu ya barabara 
wenye tija  Wilaya ya Tanda-
himba Matengenezo ya 
barabara kwa kiwango cha 
lami na ufungaji wa Taa 
wastani wa kilomita 10.3 
yamefanyika na kugharimu 
kiasi cha Tsh.Bilioni 5.22 
fedha kutoka Serikali kuu.

Aidha, Seikali katika kipindi 
cha miaka Minne ya uongozi 
wa Rais Samia Sluhu Hassan 
imetoa kiasi cha Tsh. Bilioni 
1.6 kwa ajili ya utengenezaji 
wa barabara katika sehemu 
korofi zenye wastani wa kilo-
mita 220.05 .



VIONGOZI WA KITAIFA WALIOFANYA ZIARA KATIKA
 HALMASHAURIYA WILAYA YA TANDAHIMBA KWA 

KIPINDI CHA MIAKA MINNE YA RAIS SAMIA.

Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia 

Suluhu Hassan Mnamo Septem-
ba 16, 2023 alizungumza na 

wananchi kupitia Mkutano wa 
hadhara katika uwanja wa Ma-

jaliwa ambapo katika ziara hiyo 
Rais Samia aliambatana na 
Mawaziri kadhaa akiwemo 

Waziri wa Kilimo Mhe.Hussein 
Bashe, Waziri wa Nchi, Ofisi ya 
Rais TAMISEMI Mhe. Mohamed 
Mchengerwa sambamba na vi-

ongozi wengine wa kitaifa. 

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania Mhe. 
Kassim Majaliwa Agosti 13, 

2023 alifanya ziara ya kukagua 
miradi ya maendeleo na kuzu-
ngumza na wananchi kata ya 
Kitama na Mndumbwe Wilaya 

ya Tandahimba.
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Waziri wa Ulinzi na Jeshi la 
Kujenga Taifa Mhe. Stergome-
na Tax Oktoba 7, 2024 alizin-
dua mradi wa maji Chitoholi 
na kuzungumza na wananchi 
kwenye mkutano wa hadhara 
uliofanyika katika uwnja wa 

Forodhani 

Aliyekuwa Naibu waziri wa 
Kilimo, Mifugo na Uvuvi Mhe.-
David Silinde Desemba 5, 2023 
alipokuja kuzindua mfumo wa 

upimaji wa Mazao kupitia 
mizani ya kidigitali kwenye 

Maghala ya Chama Kikuu cha 
Ushirika(TANECU)
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Aliyekuwa Naibu Katibu Mkuu 
Wizara ya Afya Dkt.Grace 

Magembe Julai 27, 2022 ali-
tembelea Miradi ya Afya ikiwe-
mo kituo cha Afya Maheha na 

Nyumba za watumishi.

Mwenyekiti wa UWT Mary 
Chatanda Julai 20, 2023

 kukagua miradi ya maendeleo 
na kuzungumza na wananchi 

katika kata ya Mdimba na 
Mndumbwe.

 

vi) 
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WAGENI MBALIMBALI WALIOKUJA KUJIFUNZA UZALISHAJI 
BORA WA ZAO LAKOROSHO, UUZAJI KUPITIA MFUMO

 WA STAKABADHI GHALANI  NA  UENDESHAJI BORA WA MFUKO
WA ELIMU HALMASHAURI YA WILAYA YA TANDAHIMBA .

almashauri ya Wilaya ya Tandahimba ni kinara wa Uzalishaji wa korosho 
zenye ubora  Nchini Tanzania ambapo zaidi ya Asilimia 90 ya Uchumi wa wa-
nanchi wa Tandahimba unategemea zao hilo.Aidha,Serikali ya awamu ya 

Sita katika kipindi cha miaka Minne imeboresha zao hilo kwa kutoa pembejeo Zaidi 
ya 500,000 na viuatilifu kwa wakulima hali iliyopelekea uzalishaji kuongezeka. 
Sambamba na hilo Wilaya ya Tandahimba inakusanya ushuru utokanao na korosho  
kupitia Mfumo wa Stakabadhi ghalani ambao umekuwa na ufanisi na kuvutia 
wageni kutoka maeneo mbalimbali kuja kujifunza.Baadhi ya wageni kutoka 
Maeneo mbalimbali Nchini  waliokuja kujifunza ni pamoja na;

vi) 



HALMASHAURI YA WILAYA YA MALINYI 
Baraza la Madiwani na wataalamu 
walifanya ziara ya kujifunza uuzaji 

wa mazao kwa nia ya Mfumo wa 
Stakabdhi ghalani Februari 28, 

2023.

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUFIJI
Baraza la madiwani na Wataalamu 

Halmashauri ya Wilaya ya Rufiji walifanya 
Ziara Tandahimba na kujifunza Jninsi 
Mfumo wa Stakabadhi Ghalani unavy-

ofanya kazi kwa wakulima wa Korosho 
Julai 13, 2023.

HALMASHAURI YA WILAYA 
YA KISARAWE

 Desemba 14, 2023 Baraza la madi-
wani, Wakuu wa Idara wakiongozwa 
na Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe wali-
kuja kujifunza Tandahimba uzalishaji 

wa kilimo bora cha Korosho.
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BAADHI YA WAGENI KUTOKA MAENEO MBALIMBALI NCHINI 
WALIOKUJA KUJIFUNZA UZALISHAJI BORA WA KOROSHO, 

MFUMO WA STAKABADHI GHALANI NA MFUKO WA ELIMU



ALAT MKOA WA SONGWE
Jumuiya ya Tawala za Mitaa 

Tanzania(ALAT) na  wataalamu Mkoa 
wa Songwe walikuja kujifunza namna 
bora ya uendeshaji wa Mfuko wa Elimu 

Julai 2, 2024  

 CHUO CHA TAIFA CHA ULINZI 
TANZANIA

Wakufunzi na wanafunzi wa Chuo cha 
Taifa Ulinzi Tanzania(NDC) walikuja 

kujifunza uzalshaji bora wa zao koro-
sho  Januari 16, 2025 

 HALMASHURI YA WILAYA YA
 TUNDURU.

Baraza la madiwani Mbunge na 
Wataalamu wa Halmashuri ya 

Wilaya ya Tunduru walifanya ziara 
ya kujifunza uzalishaji wa Zao la 

Korosho na uuzaji wa mazao mengine 
kupitia Mfumo wa Stakabadhi ghalani 

Machi 4, 2024

 HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA 
Baraza la Madiwani na Wataalamu 

kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Siha 
Mkoani Kilimanjaro walipokuja kujifunza 

namna bora ya Ukusanyaji bora wa 
Mapato kupitia Mfumo wa Stakabadhi 
Ghalani sambamba na uendeshaji wa 

Mfuko wa Elimu Agosti 1, 2024  
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Tandahimba District Council-TDC
tandahimbadistrictcouncil

www.tandahimbadc.go.tz
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Contacts

Jarida hili limeandaliwa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
 Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba


