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Maadhimisho ya miaka ya  Muungano59
“Umoja na Mshikamano ndiyo nguzo ya kukuza Uchumi wetu”



Mkuu wa Mkoa wa Mt-
wara Mhe.Kanali Ahmed 
Abbas Ahmed amesis-

tiza umoja na mshikamano katika 
kutekeleza majukumu mbalimbali 
ngazi ya Mkoa ili kuunganisha 
nguvu kwa ajili ya maendeleo ya 
nchi yetu

Amesema hayo Aprili 26,2023 
katika kilele cha maadhimisho ya  
miaka 59 ya Muungano wa Tang-

anyika na Zanzibar ambapo Kim-
koa yamefanyika katika kijiji cha 
mchichira Halmashauri ya Wilaya 
ya Tandahimba  ambayo yana 
kauli mbiu inayosema “Umoja na 
Mshikamano  ndiyo nguzo ya ku-
kuza Uchumi wetu “

Aidha Mkuu wa Mkoa amekabi-
dhi zawadi kwa washindi mbalim-
bali walioshinda katika mashinda-
no ya insha,timu za mpira,watoa 

burudani na skauti katika maadhi-
misho hayo.

Naye Mkurugenzi Mtendaji Hal-
mashauri ya Wilaya ya Tandahim-
ba Ndg. Mussa Gama akisoma 
taarifa yake ameipongeza Seri-
kali kwa kuendelea kutoa fedha 
za miradi ya Maendelea ambapo 
imeboresha huduma ya afya,maji, 
elimu na barabara katika Hal-
mashauri ya Tandahimba.

RC MTWARA ASISTIZA UMOJA NA MSHIKAMANO KATIKA 
UTEKELEZAJI WA MAJUKUMU

Mkuu wa Mkoa wa Mtwara Mhe.
Kanali Ahmed Abbas Ahmed ame-
kabidhi magari mawili  na kusisitiza 
magari hayo yakaboreshe ujifunzaji 
na ufundishaji ili kuleta mabadiliko 
ya elimu katika mkoa.

Magari hayo yalitolewa na Serikali 
Kuu Aprili 20,2023 ,ameyakabidhi  
aprili 26,2023 kwa Wakuu wa Wilaya 
ya Tandahimba na Newala ambao 
nao wameyakabidhi kwa Wakuru-
genzi wa Halmashauri hizo ambapo 
wametakiwa kuyatumia kama ili-
vyokusudiwa. 

Aidha Mkuu wa Mkoa wa Mtwara 

akiwa kijiji cha Mchichira katika 
sherehe za maadhimisho ya miaka 
59 ya Muungano amezindua nyum-
ba na ofisi ya Afisa Tarafa Mchichira. 

Katika kilele cha maadhimisho ya 
miaka 59 ya Muungano wananchi 
walipata huduma za kupima Ma-
laria, Ukimwi, BP, kuchangia damu, 
kupima uzito, chanjo ya Covid-19, 
utoaji wa chanjo kwa watoto na hu-
duma za lishe ambazo zilitolewa kati 
eneo hilo.
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RC AKABIDHI  
MAGARII KWA 

WAKUU WA WILAYA 
YA TANDAHIMBA NA 

NEWALA



Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya 
Wilaya ya Tandahimba Ndg.Mussa 
Gama Aprili 25,2023 ameongoza mda-
halo katika ukumbi wa mikutano wa 
Halmashauri 

Katika mdahalo huo washiriki walitoa 
maoni na mapendekezo mbalimbali 
kuhusu tulipotoka tulipo na tunapoele-
kea ambapo walisistiza kuendelea 
kuunganisha Umoja na Amani ili kuenzi 
Muungano ambao umetimiza miaka 59

Aidha walishauri Serikali kuendelea 
kutoa ajira kwa vijana ,kuenzi kundi la 
wazee hasa katika upatikanaji wa hudu-
ma za afya kwa wazee sambamba na 
historia ya Muungano itolewe mashuleni  
kuuenzi

MKURUGENZI GAMA AONGOZA 
MDAHALO WA MIAKA 59 YA

 MUUNGANO

DC SAWALA AONGOZA WANANCHI UJAZAJI KIFUSI  
MRADI WA UJENZI SHULE SHIKIZI MNARANI

Mkuu wa Wilaya ya 
Tandahimba Mhe.
Kanali Patrick Sawala 

akiwa pamoja na Kamati ya 
Usalama Wilaya (KU) na Timu 
ya Menejimenti (CMT) wal-
ishiriki kuweka kifusi katika 
mradi wa ujenzi wa vyumba 
vitatu vya madarasa na ofisi 
moja ya walimu shule shikizi 

Mnarani kata ya Mchichira 
kuunga jitihada  za miradi ya 
maendeleo

Akizungumza na wananchi 
waliojitokeza kwa wingi kush-
iriki katika uwekaji wa kifusi 
Aprili 25,2023 Dc Sawala ali-
wapongeza wananchi kwa 
kuibua miradi ya Maendeleo 
ambapo amesema juhudi hizo 

ziendelee ili kukamilisha mradi 
huo wanafunzi waanze kuso-
ma katika shule hiyo.

Aidha alitumia nafasi hiyo ku-
wasisistiza wananchi kuhuisha 
taarifa za mikorosho yao katika 
zoezi la uhuishaji wa kanzi data 
za wakulima  ili kupata takwimu 
sahihi ambayo itasaidia wakati 
wa ugawaji wa pembejeo.
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Timu ya mpira wa Mguu  
ya Tandahimba HQ 
imeiibuka mshindi 

dhidi ya timu ya Mchichira 
Combine kwa kuichapa bao 
1-0 katika mechi  iliyofanyika 
Aprili 25,3023 katika uwanja 
wa Mpira wa Mchichira 

Timu ya Tandahimba HQ 
ikiongozwa na Mwenyekiti 
wa Halmashauri ya Wilaya 
ya Tandahimba Mhe. Baisa 

Baisa waliibuka kidedea na 
kushinda zawadi ya Mbuzi 
katika mechi hiyo

Mechi hizi zimefanyika 
kuamsha ari kwa wananchi 
katika kusherekea maad-
himisho ya miaka 59 ya 
Muungano wa Tanganyika 
na Zanzibar ambayo Kimkoa 
yamefanyika katika kijiji cha 
Mchichira Halmashauri ya 
Wilaya ya Tandahimba.

TIMU YA TANDAHIMBA HQ 
YAICHAPA MCHICHIRA 

COMBINE BAO 1-0

Mkuu wa Mkoa wa Mtwara Mhe.
Kanali Ahmed Abbas Ahmed  
amezindua mradi wa ujenzi wa 
vyumba viwili vya madarasa ya 
awali ya mfano yenye thamani ya 
shilingi  milioni hamsini na tano  laki 
nane na elfu arobaini( 55,840,000 
) katiia shule ya msingi Mjimpya 
iliyopo kata ya Tandahimba

Uzinduzi huo umefanyika Aprili 
26,2023 ambapo ni miongoni mwa 
shughuli zilizofanyika  katika kilele 
cha maadhimidho ya miaka 59 ya 
Muungano wa Tanganyika na Zan-
zibar ambayo Kimkoa yamefanyika 
kijiji cha Mchichira Halmashauri ya 
Wilaya ya Tandahimba

Mradi huo ambao umeambatana 

na ununuzi wa michezo  ya watoto 
umeboresha mazingira ya wana-
funzi hususan wa darasa la awali.

MADARASA MAWILI YA AWALI YA MFANO YAZINDULIWA MJIMPYA
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WANANCHI WA MCHICHIRA WASHIRIKI KUFANYA USAFI 
WA MAZINGIRA

Katika kuadhimisha  miaka 
59 ya Muungano wa 
Tanganyika na Zanzibar 

Wananchi wa Kata ya Mchichira 
Aprili 24,2023 walishiriki ku-
fanya usafi wa mazingira katika 
makazi yao sambamba na ofisi 

ya tarafa,kituo cha afya na shule 
shikizi

Akizungumza na wananchi wa 
mchichira katika ofisi  ya tarafa ya 
mchichira Katibu Tawala Wilaya 
ya Tandahimba Ndg. Juvenile 
Mwambi aliwapongeza wananchi 

kwa kushiriki kuweka mazingira 
yanayowazunguka safi 

Naye Diwani wa Kata ya Mchi-
chira Mhe.Jamali Mtonya alisema 
kwamba wananchi wa Mchichira 
wapo tayari kwa ajili ya maadhi-
misho ya Muungano Kimkoa.

Wazee Halmashauri ya 
Wilaya ya Tandahimba 
wameipongeza Serikali 
kwa kuendelea kuulinda na 
kuuimarisha Muungano wa 
Tanganyika na Zanzibar

Wakizungumza kwa 
nyakati tofauti Aprili 24 
katika mahojiano maalum 
wamesistiza kuwa ili kuen-
delea kuuenzi Muungano 
Elimu itolewe kwa wanafunzi 
mashuleni ili waweze kujua 
historia ya Muungano na 
kuendelea kuuenzi.

WAZEE WAIPONGEZA SERIKALI KUIMARISHA MUUNGANO



PICHA NA MATUKIO
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PICHA NA MATUKIO
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Jarida hili limeandaliwa na
Kitengo cha Mawasiliano 
Serikalini Halmashauri ya 

Wilaya ya Tandahimba


