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DED GAMA ATOA 
WITO KWA WAN-
AWAKE KUPINGA 
UKATILI  KATIKA 
JAMII

Kuelekea maadhimisho ya kilele cha siku ya Wanawake du-
niani Machi 8,2023 Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya 
Wilaya ya Tandahimba Ndg.Mussa Gama ametoa wito kwa 

wanawake kupinga vitendo vya ukatili  katika jamii.
Ameyasema hayo Februari17,2023 wakati akizungumza na wa-
nawake katika kijiji cha Malopokelo kilichopo kata ya Malopokelo 
ambapo amewasistiza kutoa taarifa ya  vitendo vya kikatili katika 
vyombo husika.

Kuelekea kilele cha maadhimisho ya siku ya wanawake duniani 
Machi 8,Umoja wa Wanawake wa CCM Wilaya ya Tandahimba 
wamekabidhi vifaa mbalimbali katika wodi ya wazazi,wodi ya 
watoto na wodi ya wanawake  katika hospitali ya Halmashauri 
ya Wilaya ya Tandahimba.
Vifaa hivyo wamekabidhi Februari 24,2023 ambapo pia  wali-
fanya usafi wa mazingira katika maeneo yanayozunguka ma-
jengo ya Hospitali ya Wilaya ya Tandahimba

UWT TANDAHIMBA WAKABIDHI VIFAA HOSPITALI YA WILAYA
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KUELEKEA SIKU YA 
WANAWAKE DUNIANI DC 
SAWALA ATOA WITO KWA  
WANAWAKE TANDAHIMBA

Kuelekea kilele cha maadhimisho ya siku ya wanawake 
duniani  Machi 8,2023  Mkuu wa Wilaya ya Tandahimba 
Mhe.Kanali Patrick Sawala ametoa wito kwa wanawake 

kuwa karibu na watoto ili kubaini changamoto zao sambamba 
na kupinga ukatili na unyanyasaji wa kijinsia  katika jamii.
Amesema hayo Februari 24,2023,wakati akizungumza na wa-
nawake wa Tandahimba waliojitokeza kwa wingi katika viwanja 
vya nje ya ukumbi wa mikutano wa Halmashauri ambapo ame-
sema kuwa wanawake wananyanyasika lakini wengine wa-
nakaa kimya  hawataki kusema.
“Wakina mama  kuweni karibu na watoto ili kujua changa-
moto zao,ni wakati wa kusema unyanyasaji wa kijinsia na 
ukatili sasa basi,Serikali ipo nanyinyi,kuna madawati,msikae 
kimya,mnapoteza haki zenu kwasababu mnakaa kimya,lazima 
mseme ili vyombo husika vichukue hatua,”amesema Dc Sawa-
la.
Aidha Dc Sawala alisikiliza kero mbalimbali za wanawake 
ambapo  alizitolea ufafanuzi na zingine aliahidi kufuatilia kwa 
hatua zaidi,alitumia nafasi hiyo pia kuwapongeza wanawake 
wanavyoshiriki katika kuleta maendeleo sambamba na kush-
iriki katika matukio mbalimbali ya Kitaifa,Kimkoa na Kiwilaya 
ambapo amewasistiza kujitokeza kwa wingi kushiriki katika 
mapokezi ya Mwenge wa Uhuru Aprili 5,2023 na kushiriki kilele 
cha siku ya wanawake ambapo Kimkoa maadhimisho hayo 
yatafanyika katika Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba  ka-
tika viwanja vya shule ya msingi Amani.
Naye Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Tan-
dahimba Ndg. Mussa Gama Akizungumzia mikopo ya ku-
wawezesha wanawake kiuchumi ambapo Halmashauri inatoa 
asilimia 4 kwa wanawake amewasistiza kulipa kwa wakati ili 
wanawake wengine wenye uhitaji na wana sifa nao waweze 
kunufaika nayo.

Mkuu wa Wilaya ya Tandahimba Mhe. Kanali Patrick Sawala 
akizungumza na wanawake wa Tandahimba.

Kuelekea  Maadhimisho ya kilele cha Siku 
ya Wanawake Duniani  Machi 8,2023 Hal-
mashauri ya Wilaya ya Tandahimba imez-
indua majukwaa ya uwezeshaji wanawake  
kiuchumi kata zote 32 na vijiji vyake.
Uzinduzi wa majukukwaa hayo utasaidia wa-
nawake kujikwamua kiuchumi katika mae-
neo yao sambamba na kutokomeza ukatili  
wa kijinsia  na uchumi duni  ili kujenga kizazi 
chenye usawa.
Aidha maadhimisho ya kilele cha siku ya wa-
nawake Kimkoa yamefanyika Halmasahauri 
ya Wilaya ya Tandahimba katika viwanja vya 
shule ya msingi Amani ambapo Mgeni Ras-
mi  ni Mkuu wa Mkoa wa Mtwara Mhe.Kanali 
Ahmed Abbas Ahmed.
Maadhimisho ya mwaka 2023 yameongoz-
wa na kaulimbiu “Ubunifu na mabadiliko ya 
Teknolojia ,Chachu katika kuleta usawa wa 
Kijinsia”

KATA 32 ZA HALMASHAURI 
YA TANDAHIMBA 

WAZINDUA MAJUKWAA YA 
UWEZESHAJI WANAWAKE 

KIUCHUMI

Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya 
yaTandahimba ndugu Mussa Gama akifafanua 
jambo kwa wanawake wa Tandahimba.
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Mkuu wa Wilaya ya Tanda-
himba Mhe.Kanali Pat-
rick Sawala amezindua 

Jukwaa la Uwezeshaji Wanawake 
Kiuchumi Halmashauri ya Wilaya 
ya Tandahimba ambapo amesis-
tiza kutumia jukwaa hilo kujadiliana 
fursa na changamoto sambamba 
na kuweka mikakati ya kuweza 
kujitegemea kiuchumi.
Akizindua Jukwaa hilo leo Machi 
2,2023 katika ukumbi wa mikutano  
wa Halmashauri amesema kwam-
ba jukwaa hilo litaondoa matabaka 
na kuweza kupata fursa ya kujua 
sheria ambayo itawasaidia kujua 
haki zao katika masuala mbalim-
bali.
Aidha ametoa rai  kwa  vion-
gozi wa jukwaa hilo kusimamia 
miongozo,taratibu na sheria lengo  
wanawake waweze kujikomboa 
kiuchumi sambamba na kushiriki-
ana na kuheshimiana ili kuweza 
kufikia malengo yao.
 “ Nazindua rasmi Jukwaa 
hili la Wilaya,Jukwaa hili 

likawaunganishe,muhimu sana 
mpendane,mshirikiane na kuheshi-
miana ili kwa umoja wenu muweze 
kujikomboa kiuchumi na sam-
bamba na hili nawaelekeza Hal-
mashauri waweze kuandaa warsha 
na mafunzo mbalimbali ya ujasi-
riamali ili kuwawezesha wanawake 
waweze kutumia fursa hizo kukuza 
uchumi ,” amesema Dc Sawala.
Naye Mratibu wa Dawati la Jinsia 
Halmashauri ya Wilaya ya Tanda-

himba Bi.Neema Shungu amesema 
kuwa uundwaji wa majukwaa ya 
uwezeshaji wanawake kiuchumi 
yameanzia ngazi ya kijiji,kata na 
Wilaya ambalo leo limezinduliwa 
rasmi.
Amesema kwamba uwezeshaji 
wa wanawake kiuchumi ni nguzo 
muhimu kwa kuhakikisha malengo 
ya maendeleo endelevu pamoja na 
malengo ya hamsini kwa hamsini 
ifikapo mwaka 2030 yanafikiwa.

DC SAWALA AZINDUA JUKWAA LA UWEZESHAJI WANAWAKE 
KIUCHUMI HALMASHAURI YA WILAYA YA TANDAHIMBA

Mkuu wa Wilaya ya Tandahimba Mhe. Kanali Patrick Sawala akiwa na wajumbe wa jukwaa la Uwezeshaji Wanawake Kiuchumi 
wa Tandahimba.



Mkuu wa Wilaya ya 
Tandahimba Mhe.
Kanali Patrick Sawa-

la  ameongoza wananchi 
katika matembezi ya hisani  
ambayo yalianzia Ofisi ya 
Mkuu wa Wilaya kuelekea  
soko la zamani na kuhitimisha 
viwanja vya shule ya msingi 
Amani sambamba na kufanya 
usafi wa mazingira.
Akihitimisha  matembezi hayo 
katika viwanja vya shule ya 
msingi Amani  Machi 4,2023 
Dc Sawala alisema kuwa 
matembezi ya hisani yana-

lengo la kuamsha ari kwa 
wananchi kuelekea Siku ya 
Wanawake ambayo Kimkoa  
yamefanyika katika Hal-
mashauri ya Wilaya ya Tan-
dahimba.
Aidha amesema kwamba 
matembezi hayo pia ya-
nalengo la kuamsha ari na 
kuleta ujumbe kwa wana-
tandahimba kushiriki katika 
uzinduzi wa Mbio za Mwenge 
wa Uhuru Kitaifa Mkoani Mt-
wara Aprili 2,2023 na ujumbe 
wa kukaribisha na kuupokea 
Mwenge wa Uhuru katika 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Tandahimba Aprili 5,2023.
Pia Dc Sawala ametoa wito 
kwa wananchi  kushiriki 
katika maandalizi ya Mwenge 
wa Uhuru  ikiwa ni pamoja na 
kufanya usafi wa mazingira ili 
mwenge wetu uweze kupita 
na kuleta mshikamano.
Naye Mkurugenzi Mtendaji 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Tandahimba Ndg.Mussa 
Gama amesema kuwa kue-
lekea katika  matukio hayo 
Halmashauri inaendelea na 
maandalizi mbalimbali.

DC SAWALA AONGOZA  MATEMBEZI YA HISANI TANDAHIMBA
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Kuelekea siku ya Wan-
awake Duniani  Machi 
8, 2023 Asasi za kiraia  
Halmashauri ya Wilaya 
ya Tandahimba zilika-
bidhi vifaa mbalimbali  
kwa wanafunzi we-
nye mahitaji maalum 
waliopo katika shule ya 
msingi Mahuta bondeni 
kata ya Mahuta.
Vifaa hivyo wamekabi-
dhi  Machi 6,2023 shu-
leni hapo  sambamba 
na kufanya usafi wa 
mazingira.
Asasi  zilizoshiriki 
ni  Shirika la Wa-

nawake Wenye 
Uthubutu Tandahimba 
(WAO),TWAO,TABUFO 
na SDA ambapo 
wameahidi pia kuwaka-
tia bima za afya  ya 
ICHF wanafunzi 29 ili 
waweze kupata hudu-

ma za afya.
Maadhimisho ya kilele 
cha Siku ya Mwanamke 
Kimkoa yamefanyika 
Halmashauri ya Wilaya 
ya Tandahimba katika 
viwanja vya shule ya 
msingi Amani.

ASASI ZA KIRAIA 
TANDAHIMBA 

ZAKABIDHI VIFAA 
KWA WANAFUNZI 
WENYE MAHITAJI 

MAALUM
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Kuelekea Siku ya Mwanamke Duniani Benki ya Wa-
nanchi Tandahimba(TACOBA) ilitoa elimu ya kifedha 
kwa wanawake ili waweze kukuza  biashara zao sam-
bamba na kukuza uchumi wao.
Akifungua mafunzo hayo Machi 6,2023 Meneja Mkuu 

wa TACOBA Wilaya ya Tandahimba Yahaya Kiyabo  
alisema kuwa mafunzo hayo ni kukumbushana ili wa-
nawake waweze kufikia malengo yao ya kujikwamua 
kiuchumi sambamba na kutunza hesabu za kila siku 
za biashara zao.
Kwa upande wa Mratibu wa dawati wa jinsia Hal-
mashauri ya Wilaya ya Tandahimba Bi.Neema Shungu  
ametoa wito kwa wanawake wa vikundi waliohudhuria 
mafunzo hayo kuzingatia ili yaweze kuwasaidia katika 
shughuli zao za biashara za kila siku.

TACOBA WATOA ELIMU YA 
KIFEDHA KWA WAJASIRIAMALI 
WANAWAKE  TANDAHIMBA

Kuelekea siku ya Wanawake Duniani Mkuu 
wa Wilaya ya Tandahimba Mhe.Kanali Pat-
rick Sawala akiwa pamoja na KU,Mkurugenzi 
Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Tanda-
himba Ndg.Mussa Gama na Wakuu wa Idara na 
vitengo walishiriki kujaza kifusi katika mradi wa 
vyumba viwili vya madarasa Shule ya Sekondari 
Lukokoda.
Mradi huo umeibuliwa na wananchi wa Kata ya 
Lukokoda  ambapo shughuli ya ujazaji kifusi 
ilifanyika  Machi 7,2023 kwa kushirikiana na wa-
nanchi wa kata hiyo waliojitokeza kwa wingi.
Aidha Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba 
ilikabidhi saruji mifuko ishirini (20) kuunga  
juhudi za wananchi wa kata ya Lukokoda katika 
ujenzi mradi wa vyumba viwili vya madarasa.
Saruji hizo zilikabidhiwa mara baada ya shu-
ghuli ya kujaza kifusi kukamilika

Viongozi wa Wilaya washriki mradi wa amsha ari kata ya Lukokoda
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Mkuu wa Mkoa wa Mtwara Mhe.Kanali Ahmed 
Abbas Ahmed amesema Serikali itaendelea 
kuwawezesha wanawake kiuchumi kwa ku-

tambua na kuthamini mchango wao katika ukuaji wa 
Uchumi.
Amesema katika fedha zinazotolewa na Halmashauri 
kwa makundi maalum ya Vijana, Wanawake na watu 
wenye Ulemavu ambapo mwaka wa fedha 2021/2022 
na Disemba 2022/2023 Halmashauri za Mkoa wa 
Mtwara kutokana na fedha za mapato ya ndani zime-
kopesha kiasi cha shilingi  Bil 3.3 kwa vikundi 632 
vikiwemo  vya wanawake.
RC amesema katika fedha hizo  shilingi Bil 1.7 zimeto-
kana na  makusanyo ya makundi husika,shilingi Bil 1.6 
zimetokana na marejesho ,Shilingi Bil 1.6 zimekopesh-
wa kwa vikundi  356 vya wanawake na vijana,Shilingi 
Bil.1.3 vikundi 177 vya watu wenye ulemavu na shi-
lingi  Mil 345 kwa vikundi 145.
Aidha kwa mwaka wa fedha 2023/2024 Halmashauri 

za Mkoa wa Mtwara zimeweka makadirio ya kukope-
sha  kiasi cha shilingi Bil.2.4 kwa ajili ya mikopo ya 
vikundi vya wanawake,vijana na watu wenye ulemavu 
ambapo ametoa wito kurejesha mikopo hiyo kwa 
wakati sambamba na wanawake  kuchangamkia fursa 
hiyo ili kujikwamua kiuchumi.
Amesema hayo Machi 8,2023 katika kilele cha maad-
himisho ya siku ya wanawake Duniani yenye kauli 
mbiu “Ubunifu na Mabadiliko ya Teknolojia chachu 
katika kuleta Usawa wa Kijinsia” ambapo Kimkoa 
yamefanyika katika viwanja vya shule ya msingi Amani 
Halmasahauri ya Wilaya yaTandahimba na kutaka 
jamii kutathimini na kutafakari kwa pamoja  jinsi Mkoa 
ulivyopiga hatua kutokomeza vitendo vya kikatili.
“Nachukua fursa hii kuhimiza wewe mjasiriamali 
kujenga hamasa  binafsi ya kujifunza maarifa ma-
pya yatakayokusaidia kuwa mbunifu katika biashara 
yako,nawapongeza wanawake wajasiriamali ambao 
mmejitokeza kuonesha bidhaa zenu ,taasisi zote na 
wananchi mlioshiriki katika siku hii ya wanawake am-
bayo imefana sana,”amesema RC.
Kwa upande wa viongozi mbalimbali waliopata nafasi 
ya kuzungumza wamesistiza wanawake kutokomeza 
vitendo vya ukatili kwa kutoa taarifa za ukatili unao-
fanyika katika jamii ili vyombo husika  viweze kuchu-
kua hatua za kisheria kwa wahusika.

RC MTWARA ASEMA SERIKALI 
ITAENDELEA KUWAWEZESHA 
WANAWAKE KIUCHUMI

Mkuu wa mkoa wa Mtwara Mhe. Kanali Ahmed Abbas Ahmed (katikati) akitoa neno, kulia ni Mbunge wa Tandahimba Mhe. 
Katani Katani, kushoto ni Mkuu wa Wilaya ya Tandahimba Mhe. Kanali Patrick Sawala.



Mkuu wa Wilaya ya Tandahimba Mhe.Kanali 
Patrick Sawala leo alitembelea mabanda 
katika maonesho ya wanawake wajasi-

riamali katika viwanja vya shule ya msingi Amani  
Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba.
Maonesho hayo yalianza Machi 6,2023  ambapo 
wanawake wajasiriamali kutoka katika Halmashauri 
za Mkoa wa Mtwara walionesha bidhaa zao na 
kuuza kwa wananchi waliotembelea katika viwanja 
hivyo.

DC SAWALA ATEMBELEA MABANDA YA WANAWAKE 
WAJASIRIAMALI TANDAHIMBA
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Mwenyekiti wa 
Halmashauri ya 
Wilaya ya 
Tandahimba 
Mhe.Baisa Baisa

Meneja wa Tanecu Tandahimba Bi.Sababu Juma akikabidhi Taulo 
za kike kwa Mkuu wa mkoa Mtwara Mhe. Kanali  Ahmed Abbas 
Ahmed  siku ya kilele cha siku ya Wanawake. Afisa Maendeleo ya Jamii Mkoa wa Mtwara Bi Tabitha 

Kilangi akisoma taarifa yake kwa Mgeni Rasmi.



Jarida hili limeandaliwa na
Kitengo cha Mawasiliano 
Serikalini Halmashauri ya 

Wilaya ya Tandahimba


