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MIAKA 6I YA UHURU

TOLEO NAMBA 2/ TAREHE 15/12/2022

   “AMANI NA UMOJA NI NGUZO YA MAENDELEO YETU”

JARIDA MAALUM 

limeandaliwa na kitengo cha mawasiliano serikalini Halmashauri wilaya ya Tandahimba



“MIAKA 61 YA UHURU TUONGEZE BIDII 
KATIKA KUFANYA KAZI” DC SAWALA

K
atika 
Kusherekea 
miaka 61 ya 
uhuru wa-
nanchi na 

watumishi kila mmo-
ja kwa nafasi yake 
wametakiwa kufanya 
kazi kwa bidii ili kule-
ta mabadiliko chanya 
katika Wilaya na Taifa 
kwa Ujumla

Akizungumza katika 
Kongamano la Maadhimisho 
ya Miaka 61 ya Uhuru amba-
lo limefanyika katika Ukum-
bi wa Mikutano lDisemba 
9,2022 Mkuu wa Wilaya ya 
Tandahimba Mhe.Kanali Pat-
rick Sawala amesistiza kuwa 
usipofanya kazi na kutimiza 
wajibu wako hauwezi kuwa 
Huru

“Kila mmoja afanye kazi 

kwa bidii  katika na-
fasi yake na kuhaki-
kisha  vitu chanya 
vinatokea,heshima 
yako na uhuru wako 
ni pamoja na kufanya 
kazi ,tunaposherekea 
Uhuru wa miaka 61 
tujitathimini ,wewe 
kama mtanzania 
unailetea Tanzania 
maendeleo, jitathimi-

ni kwanza wewe binaf-
si,”amesema Dc Sawala 
Aidha  nao wadau 
mbalimbali waliochan-
gia katika mdahalo huo 
wameipongeza Serikali 
kwa mabadiliko yaliyop-
atikana kwa kipindi cha 
miaka 61 ambapo katika 
Halmashauri ya Wilaya 
ya Tandahimba mabadi-
liko yanaonekana katika  
sekta mbalimbali. 

“MIAKA 61 YA UHURU TUONGEZE BIDII 
KATIKA KUFANYA KAZI” DC SAWALA

WASHINDI WA INSHA WAKABIDHIWA ZAWADI ZAO

M
kuu wa 
Wilaya 
ya Tan-
dahimba 
Mhe.

Kanali Patrick Sawala 
amewakabidhi zawadi 
wanafunzi sita wa shule 
za msingi na sekondari 
ambao wameshinda kati-
ka mashindano ya Insha

Akiwakabidhi insha 
hizo katika kongamano la 

maadhimisho yamiaka 61 
ya Uhuru Dc Sawala ame-
wapongeza wanafunzi hao 
kwa kuandaa insha nzuri 
zinazozungumzia Uhuru 
wa nchi yetu

Aidha Dc Sawala aliwak-
abidhi zawadi washindi 
wa Michezo mbalimbali 
iliyofanyika katika viwanja 
vya Shule ya Amani iki-
wa moja ya shughuli ya 
maadhimisho ya miaka 61 
ya Uhuru.

KUTOKA KWA WAZEE MAARUFU
MIUNDOMBINU YA BARABARA IMEBORESHWAKUTOKA KWA WAZEE MAARUFU
MIUNDOMBINU YA BARABARA IMEBORESHWA



KUTOKA KWA WAZEE MAARUFU
MIUNDOMBINU YA BARABARA IMEBORESHWA

DED TANDAHIMBA AELEZA 
MAFANIKIO KWA MIAKA 61 YA UHURU
Mkurugenzi 
Mtendaji Hal-
mashauri ya 
Wilaya ya Tanda-
himba Ndg Mus-
sa Gama amese-
ma Halmashauri 
ya Tandahimba 
kwa miaka 61 ya 
Uhuru imefan-
ikiwa kuwa na 
Shule za Msingi 
127 ,Shule za 
Sekondari 31, 

vituo vya afya na 
zahanati amba-
zo zimerahisisha 
wananchi kupata 
huduma karibu 
na maeneo yao

Lakini pia ma-
fanikio mengine 
yapo kwenye 
Kilimo,Mifu-
go,usafiri na-
Teknolojia ya 
mawasiliano.

 HUDUMA YA MAJI
 IMEBORESHWA

HUDUMA YA UMEME 
IMEBORESHWAKUTOKA KWA WAZEE MAARUFU

MIUNDOMBINU YA BARABARA IMEBORESHWA

Huduma ya maji  ilikuwa 
inapatikana mbali wanan-
chi walikuwa wanatembea 
kwenda kijiji cha mambam-
ba hadi Lyenje kufuata maji 
lakini sasa hivi maji yanapati-
kana karibu                  tena 
maji safi 
na salama 
Serikali 
tunaiponge-
za sana. 
Amesema” 

H
uduma ya nisha-
ti ya umeme 
ilikuwa ni tatizo 
lakini sasa hivi 
tunapoongelea 

nishati ya umeme imefika 
katika vijiji vingi na bado 
inaendelea ili iwafikie wanan-
chi wengi zaidi hizi ni jitihada 
za Serikali yetu

Huduma hii imeleta ajira kwa 
wananchi wanauza vinywaji  
vya baridi,zimefunguliwa sal-
uni za wanaume na wanawake 
tunaipongeza Serikali kwa jiti-
hada kubwa katika nishati ya 
umeme. Amesema”

Bi. Fatuma Mbita

Ndg. 
Salum 
Muwanya 
Natangu

K
abla ya Uhuru  mi-
undombinu ya 
barabara ilikuwa 
mibovu kutoka nje 
ya Wilaya lakini pia 

kutoka kijiji kimoja kwenda 
kingine ndani ya Halmashauri 
ya Wilaya ya Tandahimba laki-

ni sasa Tandahimba vijiji vyote 
vinafikika barabara za lami 
zipo na taa barabarani zipo.

Tandahimba ile siyo ya 
sasa Serikali imeleta mafani-
kio makubwa katika sekta ya 
barabara zetu. Amesema”

Ndg.
Mussa 
Mfaume 
mnyomeka



WATUMISHI NA WANANCHI 
TANDAHIMBA WASHIRIKI MICHEZO 
KUADHIMISHA MIAKA 61 YA UHURU

K
uelekea Maadhimisho 
ya Miaka 61 ya Uhuru 
watumishi na wananchi 
wameshiriki michezo 
mbalimbali sambamba na 

usomaji wa Insha kwa wanafunzi 
wa Shule ya Msingi na Sekondari

Michezo hiyo imefanyika Disem-
ba 8,2022 katika Kiwanja cha Mpi-
ra shule ya Msingi Amani iliyopo 

Kata ya Tandahimba amba-
po  michezo 
mbalimbali 
ilikuwepo 

Akizung-
umza katika 
eneo hilo 
Katibu Tawala 
Ndg.Juve-
nile Mwambi 
amesema kuwa 
michezo ni afya  
hivyo kuelekea 
miaka 61 ya 
Uhuru  muhimu 
kuimarisha afya 

ili kuendelea kuleta maendeleo
“Michezo ni afya  hivyo kuelekea 

katika maadhimisho ya miaka 61 
ya uhuru tumekuja kuadhimisha 
kwa kufanya michezo mbalimbali 
ili kuimarisha afya zetu lakini pia 
kusikiliza wanafunzi insha ambazo 
zinazungumzia miaka 61 ya Uhuru 
wetu,”amesema Das

Katika upande wa Insha wana-
funzi sita wa shule ya msingi wata-
tu na Sekondari watatu waliibuka 
washindi  baada ya kuwasilisha 
insha zao na kusikilizwa na kamati 
maalum. 

TANDAHIMBA WAFANYA 
USAFI WA MAZINGIRA 

NA UPANDAJI MITI

K
uelekea Miaka 
61 ya Uhuru wa 
Tanzania Bara 
watumishi na 
Wananchi wa 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Tandahimba wameshiriki 
kufanya usafi wa mazingira  
na kupanda miti

Zoezi hilo limefanyika leo 
Disemba 7 ambapo wanan-
chi wamefanya 
usafi katika mae-
neo yanayozu-
nguka makazi 
yao,maeneo 
ya biashara 
na kando 
ya baraba-
ra ambapo 
zoezi hilo 
limekwenda 
sambamba 
na upandaji 
miti

Akizung-
umza mara 
baada ya zoezi 
la upandaji miti uliofan-
yika katika shule ya Msingi 
Mjimpya Katibu Tawala 
Wilaya ya Tandahimba Ndg.
Juvenile Mwambi amesistiza 
miti hiyo kutunzwa ili iweze 
kuwa kumbukumbu nzuri ya 
miaka 61ya Uhuru

“Nawapongeza watumi-
shi na wananchi wameshiriki 
katika maadhimisho haya 
ya upandaji miti na usafi wa 
mazingira tukiwa tunaelekea 
katika maadhimisho ya iaka 
61 ya Uhuru,miti hii itakuwa 
kumbukumbu nzuri hivyo 
rai yangu itunzwe,”amese-
ma Das



PICHA ZA MATUKIO MBALIMBALI 
MIAKA 61 YA UHURU 


