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Tangazo la Serikali Na…….la terehe ……………… 

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA 

(SURA YA 290) 

SHERIA NDOGO 

Zimetungwa chini ya kifungu cha 7 na 13 

 

SHERIA NDOGO ZA (ADA NA USHURU) ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA 

TANDAHIMBA, 2023 

 

1. Sheria Ndogo hizi zitaitwa Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za 

Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba, 2023, na zitaanza kutumika 

baada ya kuchapishwa katika Gazeti la Serikali 

Jina na tarehe 

ya kuanza 

kutumika 

2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote la Halmashauri ya 

Wilaya ya Tandahimba 

Eneo la 

Matumizi 

3. Katika Sheria Ndogo hizi, isipokuwa pale ambapo imeelezwa 

vinginevyo, maneno yafuatayo yatakuwa na maana iliyoelezwa mbele 

yake: 

“Ada” maana yake ni malipo yanayotozwa na Halmashauri kwa mtu 

yeyote anayeomba kibali ama ridhaa ya Halmashauri ya kufanya 

shughuli yoyote ambayo kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi inastahili 

kulipiwa ada 

“Afisa Muidhinishwa” maana yake ni mtumishi yeyote wa 

Halmashauri aliyeteuliwa na Mkurugenzi kutekeleza Sheria Ndogo hizi 

“Bidhaa” maana yake ni kitu chochote kinachouzwa sokoni, gulioni, 

mnadani, dukani au sehemu nyingine yoyote iliyoruhusiwa 

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba 

“Huduma” maana yake ni shughuli zote zinazotolewa na Halmashauri, 

au namtu mwingine yeyote, ambazo zinapaswa kulipiwa ada kwa 

mujibu wa Sheria Ndogo hizi 

“Lori la mizigo” maana yake ni gari lolote lenye uzito kuanzia tani 3.5 

na, ambalo hufanya kazi za kubeba mizigo, ikiwa ni pamoja na madini 

Fasili maalum 

ya maneno 

yaliyotumika 
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ya ujenzi katika eneo la Halmashauri 

“Madini ya ujenzi” ni pamoja na mchanga, kokoto, changarawe, 

mawe, kifusi na maliasili zingine za namna hiyo ambazo kwa kawaida 

hutumiwa kwa ujenzi katika eneo la Halmashauri 

“Mazao mchanganyiko” maana yake ni mazao yote yanayotokana na 

shughuli za kilimo, isipokuwa korosho 

 “Mifugo” maana yake itajumuisha ng’ombe, mbuzi, kondoo, kuku na 

aina yoyote nyingine ya wanyama ambao kwa kawaida hufugwa katika 

eneo la Halmashauri 

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri 

ya Wilaya ya Tandahimba, au Afisa yeyote wa Halmashauru 

anayekaimu nafasi hiyo 

“Mnada” maana yake ni sehemu iliyotengwa na Halmashauri kwa ajili 

ya kuuzia na/au kununulia mifugo 

“Mnunuzi” maana yake ni mtu binafsi, taasisi au kikundi cha watu 

kinachojishughulisha na ununuzi wa mazao au mifugo 

“Muuzaji” maana yake ni mtu binafsi, taasisi au kikundi cha watu 

kinachojishughulisha na uuzaji wa mazao au mifugo 

“Soko” ni sehemu au eneo maalum lililotengwa kwa ajili ya shughuli 

za kuuza na kununua bidhaa na mazao mbalimbali. 

“Ushuru” maana yake ni fedha zote ambazo Halmashauri itatoza kwa 

mazao na mifugo iliyouzwa katika masoko, magulio, minada na 

machinjio 

4. (1) Halmashauri itatoza ada na/au ushuru kwa ajili ya huduma au 

bidhaa zinazotolewa kwa malipo katika eneo lake, huduma hizo 

zikijumuisha utoaji wa vibali na leseni mbalimbali kama 

inavyoonyeshwa katika nyongeza ya Sheria Ndogo hizi  

(2) Ada na ushuru unaotozwa chini ya Sheria Ndogo hizi utalipwa kabla 

ya kutolewa kwa huduma husika au vinginevyo kama itakavyoamriwa 

na kuelekezwa na Mkurugenzi kwa maandishi 

Malipo ya 

ada/ushuru 

5. Mtu yeyote anayewajibika kulipa ada ama ushuru atalipa ada ama 

ushuru huo kabla ya kupata au kutoa huduma kwa kiasi na utaratibu 

unaotajwa katika Sheria Ndogo hizi 

Wajibu wa 

kulipa 

ada/ushuru 
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6. (1) Kila mmiliki wa pikipiki za magurudumu mawili au matatu na 

inayofanya biashara ya kusafirisha abiria, atawajibika kuandikisha 

pikipiki hiyo, ambapo; 

(a) pikipiki hiyo itakuwa na kibao cheupe cha namba ya usajili 

(b) pikipiki hiyo itabandikwa alama na namba maalum ambayo 

itatolewa na Halmashauri baada ya kulipiwa ushuru kwa mujibu wa 

Sheria Ndogo hizi 

(2) Mtu yeyote anayeendesha pikipiki ya kusafirishia abiria, pamoja na 

kuheshimu masharti mengine ya Sheria ya Usalama barabarani pia 

atawajibika kuhakikisha kwamba anavaa sare maalum 

inayomtambulisha kama dereva wa pikipiki ya abiria 

(3) Halmashauri itatoza ushuru kwa ajili ya pikipiki na teksi zote 

zinazofanya biashara katika eneo lake 

(4) Ushuru wa pikipiki na teksi utakadiriwa kwa kila siku, na utalipwa 

kwa mwaka, ambapo mlipaji atawajibika kuwa amelipa ushuru wake 

wa mwaka kila ifikapo tarehe 25 ya mwezi Julai ya mwaka wa fedha 

unaohusika 

Ushuru wa 

pikipiki 

8 (1) Halmashauri itatoza ushuru wa maegesho kwa malori yote ya 

mizigo yanayofanya kazi katika eneo lake 

(2) Kila mmiliki wa lori la mizigo atawajibika kulipia na kupewa kibali 

kinachoruhusu lori lake kufanya kazi katika eneo la Halmashauri 

(3) Ushuru wa kibali cha lori la kusafirishia mizigo utalipwa kama 

unavyotajwa katika nyongeza ya Sheria Ndogo hizi 

Ushuru wa 

malori ya 

mizigo 

9 Halmashauri itatoza ushuru kwa magari yote yanayoingia katika stendi 

kuu ya mabasi kwa namna na kiasi kilichotajwa katika nyongeza ya 

Sheria Ndogo hizi 

Ushuru wa 

Stendi 

10 (1) Halmashauri itatoza kodi ya vibanda vyote vinavyopatikana katika 

masoko yake kwa mujibu wa nyongeza ya Sheria Ndogo hizi 

(2) Ni marufuku kwa mpangaji yeyote wa kibanda kinachomilikiwa na 

Halmashauri kupangisha kibanda hicho kwa mtu mwingine bila kwanza 

kupata ridhaa ya maandishi ya Mkurugenzi au Afisa muidhinishwa 

(3) Halmashauri itakuwa na haki ya kuingia na kukagua usafi, uimara 

na/au usalama wa kibanda cha biashara wakati wowote katika muda wa 

kazi, ilimradi kuingia huko kusiathiri mtumiaji wa kibanda au wateja 

Kodi ya 

vibanda vya 

biashara 
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wake 

11. (1) Halmashauri inaanzisha utaratibu wa kutoza ushuru wa mazao 

mchanganyiko yatakayouzwa katika vyama ya ushirika vya msingi 

ambavyo vitateuliwa na kutangazwa na Mkurugenzi 

(2) Ushuru wa mazao yote mchanganyiko utatozwa kwa kiasi cha 3% 

ya bei ya kuuzia, na utalipwa na mnunuzi mara baada ya kulipa fedha 

za muuzaji, na kabla ya kusafirisha mazao yaliyonunuliwa 

(3) Mara baada ya kulipa ushuru wa mazao chini ya Sheria Ndogo hizi, 

mnunuzi atakuwa na haki ya kudai na kupewa stakabadhi kwa malipo 

aliyofanya, na stakabadhi hiyo itasomwa kwa pamoja na kibali cha 

kusafirishia mazao kitakachotolewa chini ya Sheria Ndogo hizi 

Ushuru wa 

mazao 

mchanganyiko 

12. Ni marufuku kwa mtu yeyote kusafirisha mazao mchanganyiko kutoka 

sehemu moja kwenda nyingine ndani ya eneo la Halmashauri, 

isipokuwa kwa utaratibu unaotajwa katika Sheria ndogo hizi: 

(a) kama ni mnunuzi awe amelipia kibali cha kununua mazao 

kinachotajwa katika nyongeza ya Sheria ndogo hizi, na awe na 

stakabadhi inayoonyesha kwamba amelipia ushuru unaostahili 

 

(b) mazao yasafirishwe kwa gari la mizigo lililoidhinishwa na 

kutambuliwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi 

 

(c) kama ni mkulima awe na barua au kibali cha Afisa Mtendaji wa 

Kijiji alikolimia mazao husika, kinachoonyesha kwamba mazao 

hayo yanasafirishwa na mkulima mwenyewe kutoka sehemu 

moja kwenda nyingine kwa ajili ya kuyahifadhi ama kuyauza 

 

Usafirishaji 

wa mazao 

13. (1) Ni marufuku kwa mtu yeyote kutoa matangazo ya namna yoyote 

bila kupata kibali cha Mkurugenzi au Afisa muidhinishwa 

 

(2) Matangazo yanayotolewa na taasisi za kidini, vyama vya siasa, 

mashirika yasiyo ya kiserikali au taasisi yoyote ambayo 

shughuli zake si za kibiashara hayatatozwa ada ya matangazo 

 

(3) Ada ya matangazo itatozwa kwa kuzingatia utaratibu na 

viwango vinavyotajwa katika nyongeza ya Sheria Ndogo hizi 

 

(4) Mtu yeyote anayetaka kutoa matangazo ya sauti katika muda 

unaozidi saa 12.30 jioni atazingatia utaratibu wa ziada ambao 

ataelekezwa na Afisa muidhinishwa 

Ada ya 

matangazo 
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14. (1) Ni marufuku kwa mtu yeyote kuanzisha ama kuendeleza 

shughuli za kuendesha ukumbi wa disko, sinema ama 

maonyesho bila kupata kibali kutoka ofisi ya Mkurugenzi 

 

(2) Mtu yeyote anayetaka kuanzisha ama kuendeleza ukumbi na/au 

shughuli za kupiga disko, kuonyesha sinema, muziki hai au 

maonyesho atawasilisha maombi kwa Mkurugenzi kwa kutumia 

fomu iliyoambatanishwa katika nyongeza ya Sheria Ndogo hizi, 

na atawajibika kulipa ada kama inavyoonyeshwa katika 

nyongeza ya Sheria Ndogo hizi 

 

Vibali vya 

kupiga disko, 

kuonyesha 

sinema, 

muziki hai na 

maonyesho 

15. (1) Kunaanzishwa utaratibu wa kusajili vikundi vyote vya shughuli 

za sanaa katika eneo la Halmashauri 

 

(2) Kikundi chochote kinachotaka kusajiliwa kitawasilisha maombi 

yake kwa Mkurugenzi kwa njia ya maandishi, kikieleza aina ya 

sanaa inayohusika, anuani kamili ya makazi, orodha ya 

wanachama na anuni zao, na Mkurugenzi au Afisa mudhiniwa, 

akisharidhika kwamba kikundi hicho kimekidhi vigezo vya 

usajili atasajili kikundi hicho 

 

(3) Kabla ya usajili, kikundi kilichopitishwa kwa mujibu wa Sheria 

Ndogo hii kitalipa ada ya usajili kama inavyoonyeshwa katika 

nyongeza ya Sheria Ndogo hizi 

 

Ada ya 

shughuli za 

kiutamaduni 

16. Huduma zifuatazo, ambazo hutolewa na mabaraza ya Kata 

zitatozwa ada kama inavyoonyeshwa katika nyongeza ya Sheria 

Ndogo hizi: 

(a) kuandikisha shauri la madai 

(b) kupatiwa nakala ya hati ya usuluhishi wa mgogro 

(c) kudurusu jalada 

 

Ada ya 

huduma za 

mabaraza ya 

Kata 

17. 

 

 

 

 

(1) Halmashauri itakodisha ukumbi wake, viti na vifaa vingine 

kama inavyoonyeshwa katika nyongeza ya Sheria ndogo hizi 

(2) Mkazi yeyote atakuwa na haki ya kuomba, na akishakubaliwa 

ataweza kupitia nyaraka za wazi za Halmashauri, hasa zile 

zinazohusu vikao vya wazi au taarifa zingine za wazi, na mtu 

yeyote atakayeruhusiwa kufanya hivyo atawajibika kulipa ada ya 

huduma hiyo kwa kiasi na utaratibu iliotajwa katika nyongeza ya 

Ada ya kukodi 

ukumbi na 

vifaa vingine 

ya 

Halmashauri 
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18. 

Sheria Ndogo hizi 

Huduma za machinjio zitatozwa ada kwa kiasi na utaratibu 

unaotajwa katika nyongeza ya Sheria Ndogo hizi 

 

Ada ya 

machinjio 

19. Halmashauri itatoza ushuru kwa minara yote ya simu iliyomo katika 

eneo lake, na ushuru huo hautaathiri mkataba utakaofungwa baina 

ya kampuni ya simu inayohusika na mmiliki wa eneo la shamba au 

kiwanja ambako mnara huo umejengwa  

Ushuru wa 

minara ya 

simu 

20. Ni marufuku kwa mtu yeyote kujenga, ama kuendeleza kwa namna 

yoyote, kiwanja katika eneo lililopimwa bila kwanza kupata kibali 

cha ujenzi kilichotolewa na Halmashauri 

Mambo 

ambayo 

yanapigwa 

marufuku 

21. (1) Ni marufuku kwa mtu yeyote kuchimba madini ya ujenzi katika 

maeneo ambayo hayaruhusiwi. Machimbo ya madini ya ujenzi 

hayatafanywa na mtu yeyote, isipokuwa kama mtu huyo; 

(a) amepata kibali cha kufanya hivyo, ambacho kitatolewa na 

Halmashauri baada ya kulipwa kwa ada kwa mujibu wa Sheria 

Ndogo hizi 

 

(b) ametoa taarifa ya kuchimba madini ya ujenzi katika mamlaka ya 

kijiji kinachohusika 

 

(c) hadaiwi fedha zozote ambazo zilistahili kulipwa kwa 

Halmashauri kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi 

 

(2) Halmashauri ya Kijiji italipwa 40% ya ushuru wa madini ya 

ujenzi yanayochimbwa katika eneo lake 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

22. 

 

 

 

 

 

 

(1) Ni marufuku kwa mtu yeyote kubandika bango la matangazo ya 

biashara katika eneo lolote la Halmashauri, au kutoa matangazo ya 

biashara kwa sauti isipokuwa kwa utaratibu unaotajwa katika Sheria 

Ndogo hizi 

(2) Mtu yeyote atakayetaka kuweka bango la matangazo ya biashara 

katika eneo lolote atahakikisha kwamba kabla ya kuweka bango 

hilo: 

(a) Amepata ridhaa ya mmiliki wa eneo hilo 

 

(b) Amelipa ada inayostahili kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi 

 

(c) Bango hilo haliko katika eneo la hifadhi ya barabara 
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23. 

 

 

 

 

24. 

 

Mtu yeyote atakayekiuka au kwenda kinyume na kifungu chochote cha 

Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia 

atatozwa faini isiyopungua Shilingi Laki Mbili (200,000.00) na 

isiyozidi Shilingi Milioni Moja (1,000,000.00) au kifungo 

kisichopungua miezi kumi na mbili na kisichozidi miezi ishirini  na nne 

au vyote faini na kifungo kwa pamoja. 

  

Sheria Ndogo hizi zinafuta Sheria Ndogo za Ada na Ushuru  za 

Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba za mwaka 2011   

 

 

 

 

Adhabu  
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NYONGEZA YA KWANZA 

SEHEMU A 

Na. Shughuli inayohusisha kibali/leseni Ada/Ushuru 

1. Kibali cha kuendesha biashara ya kuonyesha sinema/video 

kwa mwaka 

(a) 20,000/= mjini 

(b) 10,000/= vijijini 

2. Kibali cha kuendesha biashara ya kupiga disko/muziki hai, 

kuonyesha maigizo, sarakasi, mieleka, ngumi, kunyanyua 

vyuma, vichekesho, taarab na jazi,  kwa siku moja 

5,000/=  

3. Ushuru wa  biashara ya kusafirisha abiria kwa pikipiki kwa 

mwaka mmoja  

50,000/= 

4. Ushuru wa minara ya simu kwa mwaka 2,000,000/=  

5. Ada ya kuandikisha/kuendesha  kikundi cha sanaa kwa 

mwaka 

20,000/= 

6. Kibali cha kusafirisha mazao 10,000/=  

7. Kibali cha kutumia skimu ya umwagiliaji kwa mwaka 200,000/=  

8. Ada ya utunzaji skimu 40,000/=  

9.  Ada ya Kibali cha uvuvi   20,000/= 

10. Ada ya michezo ya bahati nasibu (betting) 20,000/= kwa mwezi 

11. Ada ya michezo ya kubahatisha (bonanza) 300,000/= kwa mwaka 

 

SEHEMU B 

Na. Ada ya malori ya mizigo na ushuru wa magari yanayoingia stendi  

1. Ada ya lori la mizigo kwa siku 2,000/= 

2. Ushuru wa stendi kwa basi dogo la abiria kwa siku 2,000/= 

3. Ushuru wa stendi kwa basi kubwa  la abiria kwa siku 3,000/= 

4. Ushuru wa stendi kwa gari dogo la mizigo lisilolipiwa ada ya 

mwaka, kwa siku 

2,000/= 
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SEHEMU C 

Na. Ada ya kulaza magari na mitambo isiyo ya serikali katika yadi ya 

Halmashauri 

 

1. Magari madogo ya watu binafsi, kwa usiku mmoja 1,000/= 

2. Magari makubwa ya abiria na mizigo, kwa usiku mmoja  3,500/= 

3. Mashine na/au mitambo ya ujenzi wa barabara/visima kwa siku 5,000/= 

4. Pikipiki 500/= 

 

SEHEMU D 

Na. Ada ya matangazo kwa njia ya mabango na sauti  

1. Mabango ya biashara yasiyong’ara (kwa kila futi moja ya mraba)  

kwa mwaka 

15,000/=  

2. Mabango ya biashara yanayong’ara (kwa kilafuti moja ya mraba) 

kwa mwaka 

25,000/= 

3. Mabango ya biashara yasiyong’ara (yanayodumu kwa hadi siku 7)  3,000/= 

4. Mabango ya biashara yanayong’ara (yanayodumu kwa hadi siku 7) 4,500/= 

5. Mabango ya biashara yasiyong’ara (yanayodumu kwa hadi siku 30) 5,000/= 

6. Mabango ya biashara yanayong’ara (yanayodumu kwa hadi siku 30) 7,500/= 

7. Matangazo ya biashara kwa sauti, kwa siku moja 5,000/= 

 

SEHEMU E 

Na. Ada ya huduma za machinjio na ukaguzi wa nyama machinjioni  

1. Ukaguzi wa nyama ya ng’ombe 5,000/= 

2. Ukaguzi wa nyama ya mbuzi 3,000/= 

3. Ukaguzi wa nyama ya kondoo 3,000/= 

4. Ushuru wa kulaza ng’ombe machinjioni 1,000/= 

5. Ushuru wa kulaza mbuzi machinjioni 500/= 
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6. Ushuru wa kulaza kondoo machinjioni 500/= 

7. Ushuru wa kuingiza ng’ombe kwaajili ya uchinjaji 1,000/= 

8. Ushuru wa kuingiza mbuzi kwaajili ya kuchinjwa  500 

9. Ushuru wa kuingiza kondoo kwaajili ya kuchinjwa  500 

10. Ushuru wa kuingiza samaki kwaajili ya kuuzwa 1,000/= kwa 

tenga moja 

 

SEHEMU F 

Na. Ushuru wa watoa huduma wadogowadogo  

1. Mafundi seremala, kwa mwaka 10,000/= 

2. Watengenezaji wa vifaa na watoa huduma ya umeme kwa mwaka 10,000/= 

3. Gereji za magari 20,000/= 

4. Gereji za pikipiki 10,000/= 

5. Kutengeneza na kukodisha baiskeli 5,000/= 

6. Mafundi cherehani 7,000/= 

 

SEHEMU G 

Na. Ada na Ushuru wa biashara mbalimbali  

1. Meza ya biashara ndani ya soko, kwa mwaka 20,000/=  

2. Meza ya biashara nje ya soko, kwa mwaka 10,000/= 

3. Mabanda (kiosks) kwa mwaka  10,000/=  

4. Mabanda ya kuuzia kuku kwa mwezi 5,000/=  

5. Wauza urembo kwa mwezi 5,000/=  

6. Vibanda vya matunda kwa mwezi 5,000/=  
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SEHEMU H 

Na. Ada ya ukaguzi na idhini ya ujenzi  

1. Minara ya simu (telecom towers) 40,000/=  

2. Jengo lenye urefu wa kuanzia ghorofa mbili 50,000/=  

3. Nyumba za kulala wageni  30,000/= 

4. Kituo cha Mafuta 250,000/= 

5. Nyumba ya makazi na biashara zinginezo 20,000/= 

6. Majengo ya taasisi zisizo za kiserikali 30,000/=  

7. Maghala ya kuhifadhia mazao  na bohari zingine 100,000/=  

8. Uzio uliojengwa kwa matofali 10,000/=   

 

SEHEMU I  

Na. Ada ya kubadilisha ramani ya jengo lililopo (alteration fee)  

1. Nyumba ya kuishi 20,000/= 

2. Nyumba ya biashara 30,000/= 

3. Bohari, kiwanda, ghala la kuhifadhia mazao, nk 50,000/= 

 

SEHEMU J  

Na. Uchangiaji wa mfuko wa upimaji   

1. Kiwanja kidogo (high density) 5,000/= 

2. Kiwanja cha kati (medium density 7,000/= 

3. Kiwanja kikubwa (low density) 10,000/= 
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SEHEMU K  

Na. Huduma za Baraza la Kata Ada 

1. Kuandikisha shauri la madai 10,000/= 

2. Kupata nakala ya hati ya usuluhishi 5,000/= 

3. Kudurusu jalada 10,000/= 

 

SEHEMU L  

Na. Ada ya kutumia mali za Halmashauri   

1. Kukodi ukumbi kwa siku moja 250,000/= 

2. Kukodi gari la mizigo kwa siku moja, bila mafuta 300,000/=  

3. Kukodi viti kwa siku moja, kwa kiti 500/=  

4. Kukodi vipaza sauti na matarumbeta kwa siku moja  50,000/ 

5. Kutumia uwanja wa michezo kwa shughuli za kibiashara kwa siku 

moja 

20,000/=  

6. Kusoma nyaraka za wazi za Halmashauri kwa siku 2,000/= 

7. Kutumia maktaba ya Halmashauri kwa siku 2,000/= 

 

 

SEHEMU M  

Na. Ushuru wa Madini ya Ujenzi  

1. Lori la mchanga, kokoto au changarawe chini ya tani 7 kwa tripu 15,000/= 

2. Lori la mchanga, kokoto au changarawe la tani 7 kwa tripu 25,000/= 

3. Lori la mawe chini ya tani 7 25,000/= 

4. Lori la mawe la tani 7 30,000/= 
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SEHEMU N  

Na Ada ya maegesho katika eneo la Hospitali Kwa siku 

1. Baiskeli 500/= 

2. Pikipiki 1000/= 

3. Bajaj 2000/= 

4. Gari lolote la mtu binafsi 100/= 

 

25. 

 

Lakiri ya Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba imetiwa katika 

Sheria Ndogo hizi, katika kikao chake cha Baraza la Madiwani 

kilichoketi leo tarehe……..mwezi……….. mwaka 2023 mbele ya 

wafuatao: 

………………………………… 

MARIAM SAID MWANZALIMA 

MKURUGENZI MTENDAJI HALMASHAURI YA WILAYA 

TANDAHIMBA 

 

NA 

………………………………. 

BAISA ABDALLAH BAISA 

MWENYEKITI HALMASHAURI YA WILAYA 

TANDAHIMBA 

……………………………………. 

ANGELLAH JASMINE KAIRUKI (MB)  

                                   WAZIRI WA NCHI – OFISI YA RAIS 

(TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITA) 

Dodoma,  

Julai, 2023  

 

 

Lakiri ya 

Halmashauri 

 


