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Kamati ya ccm Wilaya kazini ukaguzi 
wa Miradi

Vijiji 17 kunufaika na Mradi wa Maji 
Mkwiti ifikapo Novemba 30, 2023.
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Kamati ya ccm Wilaya kazini ukaguzi 
wa Miradi

Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya Tandahimba 

Mhe.Ismaili Mkadimba.amewataka wasimamizi 

wa Miradi kuongeza Juhudi katika kusimamia 

Miradi ya Maendeleo inayotekelezwa Wilayani 

humo ili wananchi wapate huduma ambazo Ser-

ikali imekusudia kwa wakati.

ameyasema hayo Leo Oktoba 3, 2023 wakati 

Kamati ya Siasa Wilaya ya Tandahimba ilipo-

fanya ziara ya ukaguzi wa  Miradi mbambali ya 

Maendeleo inayotekelezwa katika Halmashauri 

ya Wilaya ya Tandahimba.

Aidha, kamati ya Siasa Wilaya imeishukuru Ser-

ikali ya awamu ya Sita kwa kuendelea kutoa 

Fedha za Miradi katika Sekta za Afya, Elimu, 

Barabara, Maji na Nyinginezo ambapo kwa 

Pamoja zinalenga kuwahudumia na kuleta chachu 

ya Maendeleo kwa Wananchi wa Tandahimba.

Jumla ya Miradi yenye thamani ya zaidi ya Tsh.

Bilioni 7.5 imekaguliwa na Kamati hiyo ukiwe-

mo Mradi wa Vyumba vya Madarasa Shule ya 

Msingi Amani, Mabweni Mawili Shule za Se-

kondari Kitama na Luagala, Miradi ya Maji Ki-

tama na Mkwiti, Pamoja Nyumba ya Mwaalimu 

(2-1) Shule ya Sekondari Litehu ,Ujenzi wa Za-

hanati Nachunyu pamoja na Machinjio ya Hal-

mashauri.
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Vijiji 17 kunufaika na Mradi wa Maji Mkwiti 
ifikapo Novemba 30, 2023.

Meneja wa Wakala wa 
Maji na Usafi wa Mazingira 
Vijijini ( RUWASA) Wilaya 
ya Tandahimba Mhandi-
si. Antidius Muchunguzi 
amesema Serikali ilitoa 
Fedha kiasi Cha Tsh.Bili-
oni 6.5 kwa ajili ya Ujenzi 
wa Miundombinu ya Maji 
katika Kata Nne za Wilaya 
hiyo Mradi ambao utaka-
milika na Kuanza kutumi-
ka Mwezi Novemba, 2023.

Mhandisi  Muchunguzi 
ameyasema hayo leo Ok-
toba 3,2023 wakati akiso-
ma taarifa ya Maendeleo 
ya Ujenzi wa Mradi wa 
Maji Mkwiti na kuongeza 
kuwa Mradi huo ukika-
milika unatarajia kuwa-

hudumia wakazi wapatao  
26,164 wa kata Nne za 
Mangombya, Ngunja, Lite-
hu na Luagala .

“Jumla ya  Vioski 45 vime-
jengwa katika vijiji 17 kwa 
ajili ya kuchotea maji na 
kuunganisha huduma ya 
maji katika taasisisi, Za-
hanati na Vituo vya Afya 
katika vijiji vyote 17 amba-
po ongezeko hili litafanya 
watu wanaopata hudu-
ma ya maji Tandahimba 
kuongezeka kutoka asili-
mia 50 ya sasa hadi kufikia 
asilimia 60.2,” amesema 
Mhandisi Muchunguzi

Aidha, Wajumbe wa Kama-
ti ya Siasa Wilaya wameis-

hukuru  Serikali ya Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania 
inayoongozwa na Mhe 
Rais Dokta Samia Suluhu 
Hassan na Mwenyekiti 
wa Chama cha Mapinduzi 
Taifa (CCM) kwa kuufan-
ya Mradi wa Maji Mkwiti 
kuwa miongoni mwa mira-
di inayoenda kuondoa kero 
ya maji kwa wananchi.
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“Wanafunzi zingatieni masomo” Mwenyekiti 
CCM

Mwenyekiti wa Chama Cha 

Mapinduzi (CCM) Wilaya 

ya Tandahimba Mhe.Ismaili 

Mkadimba amewataka wa-

nafunzi kuzingatia masomo 

ili wafikie malengo waliyoji-

wekea.

Ameyasema hayo wakati 

akizungumza na wanafunzi 

wa Shule ya Sekondari  Na-

mikupa Oktoba 4,2023  mara 

baada ya Wajumbe wa Ka-

mati ya Siasa ya CCM Wilaya 

ya Tandahimba ikiongozwa 

na Mwenyekiti Mhe.Ismai-

li Mkadimba kukagua mradi 

wa ujenzi wa bweni la Wasi-

chana Shule ya Sekondari  

Namikupa

“Zingatieni masomo ili 

muweze kufikia malengo 

yenu,Serikali ya Awamu ya 

Sita imeboresha Miundom-

binu  ya Elimu ili msome 

kwenye mazingira  bora, 

jukumu lenu wanafunzi 

ni kuongeza bidii kwenye 

masomo,msijiingize kwenye 

mambo mengine ambayo ya-

tawakatishia masomo yenu,” 

amesema Mhe.Mkadimba.

Aidha,amepongeza miradi ili-

yokamilika na kusistiza ianze 

kutoa huduma kwa wananchi 

lakini pia ameagiza mira-

di ambayo bado isimamiwe 

iweze kukamilika kwa wakati 

ili wananchi waweze kupata 

huduma.

Kwa upande wake Mkuu wa 

Wilaya ya Tandahimba Mhe.

Kanali Patrick Sawala amese-

ma maelekezo yaliyotolewa 

na Kamati ya Siasa ya CCM 

atayasimamia ili yatekelezwe 

kwa wakati na 

wananchi wa Tandahimba 

waendelee kupata Maende-

leo.

Wajumbe wa Kamati ya Sia-

sa Wilaya ya Tandahimba 

wamehitimisha ziara yao ya 

siku mbili Oktoba 4,2023 

ambapo wametembelea na 

kukagua Jumla ya miradi 

yenye thamani ya zaidi ya 

Tsh.Bilioni 7.5
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Shilingi Bilioni 84.7 Kutekeleza Mradi 
wa maji Makonde

Wajumbe wa Kamati ya Siasa ya Chama Cha 
Mapinduzi(CCM) Wilaya ya Tadahimba  wakion-
gozwa na  Mhe.Ismaili Mkadimba wameiponge-
za Serikali ya Awamu ya Sita kwa utekelezaji wa 
mradi wa Maji Makonde wenye thamani ya zaidi 
yaTsh.Bilioni  84.7 ambao utaongeza upatikanaji 
wa  maji safi na salama kwa wananchi.

 Pongezi hizo wametoa Oktoba 4,2023 wakiwa 
kwenye ziara ya ukaguzi wa Miradi ya Maende-
leo ikiwa ni Utekelezaji wa Ilani ya Chama cha 
Mapinduzi (CCM) ambapo walitembelea mra-
di huo wa Makonde unaoendelea kutekelezwa 
Wilaya  ya Tandahimba.

Akisoma taarifa ya Utekelezaji  wa  mradi huo 
kwa niaba ya Mkurugenzi  Mtendaji  wa Mamla-
ka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Makonde  
Mhandisi Paulusi Nyagali kwa Kamati ya Siasa 
amesema kuwa kukamilika kwa 
ujenzi wa mradi wa Makonde utaongeza upatika-
naji 
maji kutoka asilimia 63 iliyopo sasa hadi kufikia 
asilimia 90 ikiwa ni ongezeko la asilimia 27.
Aidha amesema kuwa mradi wa Makonde utanu-
faisha Halmashauri nne (4) ambazo ni Tandahim-
ba,Newala Mji,Wilaya ya Newala na Nanyamba  

zikiwa na wakazi zaidi ya  670,000 ambao ume-
lenga kuongeza uzalishaji maji kwa mita za ujazo 
26,000 kwa siku kwa kutumia chanzo cha Maji 
Mitema ili kukidhi uzalishaji  ambapo utakami-
lika Mwaka wa Fedha 2024/2025
Miradi  mingine iliyotembelewa  na Kamati ya 
Siasa siku ya pili ya ziara ni Mradi wa Shule ya 
Msingi Nandonde, Bweni la Wasichana Shule ya 
Sekondari Namikupa, ujenzi wa madarasa manne 
Shule ya Msingi Milidu,Zahanati ya Chikongo,Ki-
tuo cha Afya Maheha,Zahanati ya Mnazimmo-
ja,mradi w maji Lipalwe,ujenzi wa Shule Mpya ya 
Sekondari Mahuta,ujenzi wa Shule ya Sekondari 
Mndumbwe,Shule ya Msingi Mambamba ujenzi 
wa nyumba ya mwalimu Shule ya Msingi Mache-
di na Shule ya Msingi Mjimpya .
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Dc Tandahimba akutana na Viongozi 
wa Vyama vya Siasa

Mkuu wa Wilaya ya Tandahimba Mhe.Kana-

li Patrick Sawala amekutana na Viongozi wa 

Vyama vya Siasa wa Wilaya  ya Tandahimba 

kuimarisha Mahusiano na Ushirikiano ili ku-

endelea kuhamasisha wananchi katika shu-

ghuli za Maendeleo. 

Akizungumza na Viongozi hao Oktoka 

6,2023 Dc Sawala amesema wameruhusiwa  

kufanya mikutano lakini ni jambo jema ku-

toa taarifa  mapema kwa ajili ya kuimarisha 

ulinzi na usalama  kwenye eneo la Mkutano.

“ Tuendelee kuimarisha mahusiano na.ush-

irikiano huku tukitambua wote tunajenga 

nyumba moja ya kuwaletea wananchi wa 

Tandahimba Maendeleo,Siasa za kistaarabu 

ni nzuri  mnashindana kwa hoja ,” amesema 

Dc Sawala.

Kwa upande wa Viongozi wa Vyama vya sia-

sa wamepongeza hatua ya Mkuu wa Wilaya  

kukutana nao na wameiomba Serikali ya 

Wilaya hususan Jeshi la Polisi kutoa ush-

irikiano wanapohitaji ulinzi wa Jeshi la polisi 

kwenye Mikutano yao ya hadhara. 

Naye Mkuu wa Polisi wa Wilaya ya Tanda-

himba SP.Kulwa Biteme amewahakikishia 

Viongozi wa Vyama vya Siasa  ulinzi na us-

alama wakiwa  kwenye mikutano yao ya 

hadhara ambapo amesema muhimu kuzin-

gatia taratibu miongozo na sheria za kufan-

ya mikutano ya hadhara.
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Kamati ya Siasa Mkoa wa Mtwara 
yaridhishwa na Miradi ya maendeleo 
Tandahimba.

Mwenyekiti wa CCM Mkoa wa Mtwara Mhe.
Said Nyengedi amewaongoza wajumbe wa 
Kamati ya Siasa Mkoa wa Mtwara katika zi-
ara ya kukagua Miradi ya Maendeleo inayo-
po na inayotekelezwa Wilaya ya Tandahimba.

Akizungumza wakati akikagua Mradi wa 
Maji Lipalwe wenye gharama ya Tsh.Milioni 
553.3 Mhe.Nyengedi ameipongeza Serikali 
kwa kutekeleza ilani ya Chama Cha Mapin-
duzi(CCM) kwa Vitendo na Wananchi wana-
nufaika na Miradi hiyo.

Mradi wa Maji Lipalwe ambao umekamilika 
na Wananchi wapatao 2981 wa Vijiji vya Li-
palwe A” na B” wanatumia Maji hayo  amba-
po wanufaika hasa akina mama watatumia 
muda mwingi kwenye Uzalishaji Mali badala 
Kutafuta Maji.

Kwa Upande wake Mkuu wa Wilaya ya Tan-
dahimba Mhe.Kanali Patrick Sawala ameis-
hukuru Serikali ya Awamu ya Sita inayoong-

wa na Rais Dkt.Samia Suluhu Hassan kwa 
Miradi Mikubwa inayoendelea kutekelezwa 
Wilayani humo akiahidi kuendelea kuisima-
mia vyema ili ilete tija kwa wananchi.

Miradi mingine iliyokaguliwa na Kamati ya 
Siasa Mkoa ni pamoja na Mradi wa maji Li-
palwe, Ujenzi wa Sekondari mpya ya Mahuta, 
Mradi wa usambazaji umeme vijijini (REA), na 
Uzinduzi wa utoaji wa huduma za afya kwa 
wananchi katika zahanati ya Mnazimmoja.
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Viongozi ngazi ya Kata wanatakiwa 
Kuhamasisha  usafi wa mazingira kwenye 
maeneo yao

Viongozi ngazi ya Kata Halmashauri ya 
Wilaya ya Tandahimba wametakiwa ku-
hamasisha Jamii ujenzi wa vyoo bora na usafi 
wa mazingira katika maeneo yao ili kuepuka 
magonjwa yatokanayo  na uchafu wa mazin-
gira. 

Akizungumza kwa niaba ya Mkurugenzi 
Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Tan-
dahimba Ndg.Raphael Mputa kwenye kikao 
kazi  kilichofanyika kwenye ukumbi  wa Mi-
kutano wa Halmashauri amesema  ni jukumu 
la viongozi kusimamia na kuhimiza usafi wa 
mazingira na ujenzi wa vyoo bora kwa Jamii.

“ Viongozi mkazingatie maelekezo ya wataal-
amu waliyowapa,mkasimamie na mtoe elimu  
kwa wananchi katika mikutano yenu mnay-
ofanya ili kuhamasisha ujenzi wa vyoo bora  
na usafi wa mazingira sambamba na kufanya 
kazi zenu kwa uadilifu” amesema Ndg.Mpu-
ta.

Kwa upande wa Wawezeshaji wamesisti-
za kuwa mkakati wa pamoja ni kusimamia 
na kuhimiza usafi wa mazingira na kila kaya 
iwe na vyoo bora na vibuyu chirizi kwa ajili 
ya kunawa mikono ili kuendelea kuimarisha 
afya bora kwenye jamii.

Aidha, wawezeshaji wameeleza kuwa tak-
wimu sahihi zitachukuliwa kila  robo ya 
Mwaka ambapo Wenyeviti wa Vitongoji 
watapita katika kila kaya kuona hali halisi  na 
kuchukua taarifa za kaya husika ambapo ki-
jiji kitakachofanya vizuri kitapewa fedha na 
Mradi wa WASH wa Lipa kwa matokeo (P4R)
ambazo watazitumia katika shughuli zao za 
Maendeleo kwenye kijiji chao.

Kikao hicho kilianza Oktoba 12,2023 kime-
hitimishwa leo Oktoba 13,2023 ambapo 
kimehudhuriwa na Maafisa Tarafa,Watendaji 
Kata,Watendaji wa Vijiji, Wenyeviti wa Vijiji 
na Wenyeviti wa vitongoji 
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Mnada wa kwanza wa Korosho wafanyika 
Tandahimba

Chama Kikuu cha Ushirika Tandahimba na 
Newala(TANECU) kimefanya Mnada wa 
kwanza wa zao la Korosho  kwa Msimu wa 
kilimo Cha Korosho 2023/2024  katika 
Ukumbi wa Halmashauri ya Wilaya ya Tan-
dahimba ambapo Korosho imeuzwa kwa Bei 
ya juu ya Tsh.2050 na Bei ya Chini Tsh.1950 
Kwa kilo moja.

Mwenyekiti wa TANECU Karim Chipola 
amewasisitiza Wakulima kuziandaa Korosho 
kwa Ubora kabla ya kuzipeleka ghalani.

“Ukipeleka Korosho Mbichi ghalani inahari-
bu soko na kushusha Bei, niwasisitize ende-

leeni kuzikausha na kuepuka kuongeza vitu 
ambavyo siyo Korosho “ Chipola

Akisoma hali ya Ukusanyaji wa Korosho 
kwa Mnada wa kwanza Meneja wa TANECU 
Mohamed Nassoro amesema Jumla ya Tani 
7752  zimekusanywa ambapo kati ya hizo 
Tandahimba imekusanya Jumla ya Tani 5981.

Akizungumza kwa niaba ya Mkuu wa Wilaya 
ya Tandahimba,Kaimu Katibu Tawala Wilaya  
hiyo Francis Mkuti ameishukuru Serikali kwa 
kutoa Pembejeo kwa wakulima Bure hali iliy-
opelekea Uzalishaji wa Korosho
 kuongezeka .
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Shirika la Medea latambulisha Mradi wa 
Sauti zetu Tandahimba

Shirika lisilo la Kiserikali la Medea Tan-
zania limeutambulisha Mradi wa Sauti 
Zetu ambao utafanyika kwa Miaka Miwi-
li kuanzia Mwaka 2023 hadi 2025 katika 
Wilaya ya Tandahimba ambao utafanyika 
katika Kata ya Tandahimba na Milongodi 
.

Akiutambulisha mradi huo ngazi ya 
Wilaya leo Oktoba 25,2023 kwenye 
Ukumbi wa Mikutano wa Mkuu wa 
Wilaya Mratibu wa Mradi Ndg.Alpha 
Kimweri amesema  mradi huo utatoa 
elimu kwa Jamii ili kujenga Uelewa wa 
Madhara ya Ndoa za Utotoni.

Kwa upande wake Kaimu Katibu Tawala  
Wilaya ya Tandahimba Ndg.Juma Lusasi 
akizungumza kwenye kikao hicho ame-
wapongeza kuleta mradi huo  ili kujenga 
uelewa kwa Jamii madhara ya Ndoa za 

Utotoni huku akiwasisitiza kufanya kazi  
hiyo kwa kuzingatia sheria, taratibu na 
kanuni zilizowekwa.
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Wadau wa korosho Tandahimba na Newala 
wakutana kuweka mikakati ya kudhibiti ubora 
wa zao hilo.

Wadau wa  Korosho Wilaya ya Tanda-
himba na Newala wameweka mikakati ya 
kudhibiti ubora wa Korosho  ili kuongeza 
thamani ya bei kwa wanunuzi wanaokuja 
kununua korosho hizo

Akifungua kikao hicho  jana Oktoba 
26,2023 Katika ukumbi wa mikutano 
wa Wilaya ya Newala,  Mkuu wa Wilaya 
hiyo  Mhe.Alhaji Mwangi Rajabu Kun-
dya  amesema thamani ya korosho in-
apoongezeka wanufaika ni wakulima wa 
zao hilo

 Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya 
Tandahimba  Mhe.Kanali Patrick Sawa-
la  amewasistiza maafisa Ugani,Maafisa 
Ushirika na Viongozi wa Vyama vya Ush-
irika  kuendelea kutoa elimu kwa Wakuli-
ma ya ukaushaji wa korosho na kuhifadhi 
katikaviwango vinavyotakiwa huku  aki-
wataka watunza maghala  kusimamia 
ubora wa korosho  kwa kuzingatia vipimo 
vya unyevu kabla ya kuingiza ghalani.

Katika hatua nyingine viongozi hao waki-
wemo wa vyama vya ushirika (AMCOS) 
na watunza Maghala kwa pamoja wamea-
hidi kusimamia kwa weledi majukumu 
yao pamoja na kuzingatia maelekezo 
waliyopewa ili kuendelea kulinda ubora 
wa korosho hizo.

Mpaka sasa Wilaya ya Tandahimba  ina-
ongoza kwa uzalishaji wa korosho bora 
nchini Tanzania 
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Kamati ya lishe ya Wilaya yajadili taarifa ya 
utekelezaji wa afya za lishe robo ya kwanza 
2023/2024

Kamati ya Lishe  Wilaya ya 
Tandahimba leo Novem-
ba  6,2023 imejadili ute-
kelezaji wa afua za lishe 
kwa kipindi cha robo ya 
kwanza kuanzia Julai hadi 
Septemba,2023

Akizungumza kwenye ki-
kao hicho kwa niaba ya 
Mkurugenzi Mtendaji wa  
Halmashauri ya Wilaya ya 
Tandahimba Ndg.Raphael 
Mputa amesema ili jamii 
iweze kufanya shughuli 
za kimaendeleo inahitaji 
kuwa na afya bora hivyo 
amesistiza elimu iendelee 
kutolewa kwa jamii kuhusu

afya na lishe. 

“ Elimu iendelee kutole-
wa kwa jamii kuhusu 
afya na lishe sambamba 
na kuyatekeleza yale am-
bayo tumekubaliana ka-
tika kikao hiki ,” amese-
ma Mputa

Aidha katika kikao hicho 
Divisheni na vitengo zili-
wasilisha taarifa za ute-
kelezaji wa afua za lishe 
kwa kwa kipindi cha robo 
ya kwanza ambapo Kamati 
zilijadili taarifa hizo .

Naye  Mganga Mkuu Hal-

mashauri ya Wilaya ya 
Tandahimba Dr.Grace Paul 
amesema timu za wataa-
lamu wa afya na lishe wa-
meendelea kutoa elimu 
kwa jamii katika Kata na 
Vijiji

Halmashauri ya Wilaya ya 
Tandahimba kupitia ka-
mati ya lishe na viongozi 
mbalimbali wamekuwa 
Mstari wa  mbele kati-
ka kuhamasisha na kutoa 
Elimu ya lishe ili keuepuka 
Udumavu na kujenga Jamii 
yenye Afya Bora.
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NMB Tandahimba yakabidhI Madawati, Stuli 
Mabati Yenye Thamani ya Tsh.Milioni 63.9.

Mkuu wa Wilaya ya  Tandahimba Mhe.
Kanali Patrick Sawala amepokea mabati  
369,madawaati 390 na stuli za maabara 
100 zote zikiwa na thamani ya Tsh Mil-
ioni 63.9 kutoka  Benki ya NMB tawi la 
Tandahimba ikiwa ni mchango wao kwa 
sekta ya elimu kuunga juhudi za Serikali 
katika sekta hiyo.
 
Akizungumza Novemba 7,2023  kwenye 
Hafla fupi ya makabidhiano ya vifaa hivyo 
yaliyofanyika katika ukumbi wa mikuta-
no wa Halmashauri na kuhudhuriwa na 
Wakuu wa Idara na watumishi Dc Sawala 
ameipongeza  benki ya NMB kwa  vifaa 
hivyo ambapo amesema vitasaidia kati-
ka ujifunzaji na ufundishaji katika shule 
hizo.

“ Nawapongeza sana Benki ya Nmb kwa 
mchango huu wa madawati,mabati na 
stuli za maabara ambazo zinakwenda ku-
punguza uhaba kwenye  shule  zetu,wi-
to kwa taasisi nyingine kuiga mfano wa 
NMB wa kurudisha kwa jamii,ili kuende-
lea kuunga juhudi za Serikali katika Sekta 
ya Elimu” amesema Dc Sawala.

Kwa upande wake Meneja wa Benki ya 
NMB  Kanda ya Kusini Ndg.Faraja Ng’in-

go akikabidhi vifaa hivyo amesema kuwa 
benki hiyo imekuwa na utaratibu wa ku-
rudisha faida ya asilimia 1 wanayoipata 
kwa jamii ambapo wanachangia katika 
sekta ya Elimu na Afya kama sehemu ya 
uwajibikaji kwa jamii inayowazunguka.

“ Tunatambua juhudi  za Serikali ya 
awamu ya sita ya kusimamia upatikana-
ji wa Elimu bora kwa nguvu zote,hatuna 
budi kuipongeza Serikali kwa hilo na sisi 
kama wadau tunao wajibu wa kuunga 
mkono juhudi hizi za Maendeleo kwani 
jamii imeifanya Benki ya NMB kuwa hapa 
tulipo,” amesema Meneja wa Kanda
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CMT Tandahimba Kazini Kutembelea Miradi.

Timu ya Menejimenti (CMT) ikiongozwa 
na Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashau-
ri ya Wilaya ya  Tandahimba ACI. Mariam 
Mwanzalima  Novemba 27, 2023  imefa-
nya ziara ya kutembelea na  kukagua ute-
kelezaji wa miradi ya Maendeleo .

Akizungumza na Fundi viongozi ambao 
aliwakuta katika miradi hiyo wanayoite-
keleza Mkurugenzi  Mtendaji ame-
wasistiza kukamilisha miradi  kwa wakati 
na ubora ili ilete tija sambamba na kuzin-
gatia mikataba yao.

Miradi iliyotembelewa na CMT ni Ujen-
zi wa vyumba viwili vya madarasa Shule 
ya Msingi shikizi Michenjele,Ujenzi wa 
vyumba viwili vya  madarasa Shule ya 
Msingi shikizi Mihambwe Ujenzi wa 
Shule mpya mahuta(Makondeni Sekond-
ari), Ujenzi wa Shamba darasa la ufuga-
ji wa viumbe maji Kata ya Chaume na 
Ujenzi wa bweni la wavulana Shule ya 
Sekondari Luagala.

Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba 
inaendelea kusimamia utekelezaji wa mi-

radi ya Maendeleo
ambayo ipo katika hatua mbalimbali ya 
utekelezaji.
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Kamati Ya Fedha yakagua Miradi yenye thamani 
ya zaidi ya Tsh.bilioni 1.1 , yasisitiza ikamilike kwa 
wakati.

Kamati ya Fedha Utawala  na Mipango 
Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba 
Novemba 9, 2023 imekagua Miradi 10  ya 
Maendeleo katika Sekta ya Afya, Elimu 
na Uvuvi yenye Jumla ya Tsh.Bilioni 1.1 
inayotekelezwa katika Wilaya hiyo.

Akizungumza wakati wa ukaguzi huo 
Mwenyekiti wa Halmashauri hiyo Mhe.
Baisa Baisa amesema Serikali inatoa Fed-
ha nyingi kwa ajili ya Miradi ya Maende-

leo hivyo ni jukumu la Viongozi na wa-
tumiaji wa Miradi hiyo kuitunza ili idumu 
kwa Muda mrefu.

Aidha, Mhe.Baisa amesisitiza Wakan-
darasi walipwe kulingana na kazi wana-
zozifanya ili kuongeza Kasi na utendaji 
wa kazi Kwa makini zaidi ikilinganishwa 
na wanapopewa Fedha kiasi kabla ya 
Mradi kukamilika.

Kwa Upande wake Diwani wa Kata ya 
Mnyawa ambae ni Mjumbe wa Kama-
ti hiyo ya Fedha  Mhe. Rashid Njawa-
la amesisitiza maelekezo ya kuboresha  
yanayotolewa na Kamati yafanyiwe kazi 
ili watakapokagua mara nyingine wakute 
miradi ikiwa katika Ubora zaidi.

Aidha, Kaimu Mkurugenzi Mtendaji 
Wilaya Robert  Mwanawima ameahidi 
kuyafanyia kazi maagizo yote yaliyotole-
wa na Kamati  yenye lengo la kuboresha 
miradi hiyo huku akisisitiza kuendelea 
kufanya ufuatiliaji kupitia Menejimenti 
ya wataalamu katika kutekeleza Miradi 
hiyo kwa ufanisi.
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Miradi yote ambayo Serikali imetoa Fedha
 lazima ikamilike” Ded Mwanzalima

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri 
ya Wilaya ya Tandahimba ACI.Mariam 
Mwanzalima amefanya Ziara ya  kuk-
agua Miradi ya Maendeleo inayotekelez-
wa katika Halmashauri hiyo na kutoa 
maelekezo kwa viongozi wanaosimamia 
Ujenzi huo kuhakikisha inakamilika kati-
ka Ubora na Kwa wakati.

DED Mwanzalima ameyasema hayo No-
vemba 12, 2023 alipotembelea katika 
nyumba ya Mwalimu 2(1) yenye Ghara-
ma ya TSH.Milioni 95 , Shule ya Msin-
gi Litehu na Shule ya Msingi Liponde na 
kuongeza kuwa yeyote atakayesababi-
sha Mradi kusua sua atawajibishwa kwa 
mujibu wa sheria na miongozo iliyowe-
kwa.

Aidha, amemshukuru Rais Dkt Samia Su-
luhu Hassan kwa kuendelea kutoa Fedha 
za Maendeleo kwa Wananchi wa Tanda-

himba.
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Mkandarasi Yuko Site Ujenzi WaShamba 
Darasa la Ufugaji wa Viumbe Maji Tandahimba,

Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa Hal-
mashauri ya Wilaya ya Tandahimba Josh-
ua Mgoli Septemba 15, 2023 ametembe-
lea na kukagua Ujenzi wa Miundombinu 
ya Shamba Darasa la Ufugaji wa Viumbe 
Maji linalojengwa katika Kata ya Chaume 
.

Ujenzi wa Miundombinu hiyo utagharimu 
Tsh.Milioni 125.8 Fedha kutoka Serikali 
kuu ambapo tayari Mkandarasi ameanza 
kazi ya Ujenzi huo unaotarajiwa kukami-
lika ifikapo Mwezi Machi, 2024.

Aidha, Mradi huo unatarajia kuwanufais-
ha wananchi ambao watafundishwa kuan-
daa mashamba Yao ya Ufugaji wa Viumbe 
Maji wakiwemo Samaki ili kujiongezea ki-
pato na kujikwamua kiuchumi.
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Watumishi Tandahimba wapatiwa Mafunzo ya 
Mfumo wa Pepmis na Pipmiss

Watumishi  wa Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba  wamepatiwa mafunzo ya mfu-
mo wa kielektroniki wa kujisajili kwenye mfumo wa kupima utendaji kazi wa watumi-
shi wa umma( PEPMIS/PIPMIS)

Mafunzo hayo yamefanyika katika ukumbi wa mikutano wa Halmashauri ambapo 
mwezeshaji Ndugu.Raphael Mputa amesema kwenye mfumo huo watumishi wote 
watajaza taarifa zao za kiutumishi na fomu za upimaji wa kazi zao .

Aidha mafunzo hayo yameanza  leo Novemba 28,2023 kwa watumishi wote wa Ofi-
si kuu ambapo pia mafunzo hayo yatatolewa kwa watumishi wote waliopo ngazi ya 
Kata na Vijiji  kwenye Tarafa zao.
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Kamati ya Siasa Tandahimba yapongeza
 utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo

Kamati ya Siasa ya Cha-
ma cha Mapinduzi (CCM) 
Wilaya ya Tandahimba iki-
ongozwa na Mwenyeki-
ti  wa CCM Wilaya Mhe. 
Ismaili Mkadimba imefa-
nya ziara ya kukagua ute-
kelezaji wa miradi ya Maji  
inayotekelezwa katika 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Tandahimba.

Ziara hiyo imefanyika leo 
Novemba 29,2023 amba-
po  Kamati imetembelea 
chanzo cha Maji Mitema 
na kuona kazi zilizopangwa 
kufanyika kuongeza uzal-
ishaji  wa maji ili wananchi 
wa Tandahimba waende-
lee kunufaika na chanzo 
hicho,Mradi wa maji Mk-
witi unaotekelezwa na RU-
WASA na Mradi wa Maji 
wa Miji 28 wenye ghara-

ma ya Tsh.Bil 84.7 unaote-
kelezwa na Makonde.

 

Aidha Mwenyekiti wa 
CCM  Mhe.Mkadimba ame-
agiza kuongeza kasi na usi-
mamizi katika utekelezaji 
wa mradi wa Mkwiti uweze 
kukamilika ili urahisishe 
upatikanaji wa huduma ya  
maji kwa wananchi wa vijiji 
17 ambavyo vina jumla ya 

wakazi 26,164.wa RUWA-
SA Wilaya ya 

Kwa upande wake Meneja 
Tandahimba Injinia  Antid-
ius Muchunguzi akiwasil-
isha taarifa yake ya mradi 
wa maji Mkwiti amesema 
utekelezaji unaendelea  
ambapo  kazi zingine zilizo-
pangwa kufanyika zimeka-
milika.
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Wadau Waweka Mikakati Ya Utoaji Wa  
Taarifa Za Ukatili.
Kuelekea katika Maadhi-
misho ya Siku 16 za Kupin-
ga ukatili wadau wamewe-
ka mikakati ya utoaji wa 
taarifa sahihi  za matukio 
ya ukatili katika jamii ili 
kupunguza vitendo hivyo.

Akifungua mafunzo ya 
siku moja  Ndugu Aloyce 
Massau kwa niaba ya 
Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Tandahimba kwa wadau 
46 walioshiriki Novem-
ba 30,2023 kwenye 
ukumbi wa mikutano wa 
Halmashauri  amesema 
utoaji wa taarifa sahihi 
za matukio ya ukatili un-
aweza kupunguza vitendo 
hivyo kwa Jamii .

“Tukawe mabalozi wazuri 
kwenye jamii kwa kutoa 
elimu ili jamii iweze kutoa 
taarifa sahihi za vitendo vya 
ukatili vinavyofanyika kati-
ka maeneo yao na hatua za 
kisheria zichukuliwe kwa 
wahusika wanaofanya ili 
kupunguza  vitendo hivyo, “ 
amesema Massau

Kwa upande wake Mratibu 
wa Shirika la Faidika Wote 
Pamoja( FAWOPA) Ndugu  
Justine Kabelege ambaye 
pia ni mratibu wa mradi 
waTamaduni  zetu  Kesho 
yetu ambao unatekelezwa 
katika Kata nne 

za Tandahimba amesema 
wadau wameweza kuibua 
matukio mbalimbali ya 
ukatili kama vile Taraka 
holela, Utelekezaji wa Wa
toto, Matukio ya Ubakaji 
na Matukio ya kupigwa 

 kwa Wanawake, ambapo
 wameweka mkakati wa 
kushughulikia matukio ya 
ukatili ikiwa pamoja na 
kuboresha mawasiliano ili 
kukuza muamko wa utoaji 
wa taarifa na ushirikiano.
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Naibu Waziri wa Kilimo Mhe.silinde azindua 
Mfumo wa upimaji wa mazao Kidigitali

Naibu Waziri wa Kilimo Mhe.David 
Silinde amezindua mfumo wa upimaji wa 
mazao ya wakulima kupitia mizani ya ki-
digitali iliyounganishwa na mfumo wa usi-
mamizi wa vyama vya ushirika ( MUVU).

Uzinduzi huo umefanyika leo Disemba 
5,2023 kwenye  eneo la maghala ya Cha-
ma Kikuu cha Ushirika Tanecu ambapo 
Mhe. Silinde ameagiza vyama vyote vya 

ushirika kutumia mizani ya kidigitali sam-
bamba na kuhakikisha mtandao huo un
apatikana vijijini kwa uhakika kwenye 
amcoss ili wakulima wapate huduma kwa 
ufanisi.

“Nimezindua rasmi mfumo huu na zoezi 
la usambazaji wa mizani ya kidigitali amba-
po itakwenda kupunguza 
malalamiko ya wakulima ya  kupunjwa kwa 
kilo za  mazao yao wanapopeleka sokoni na 
mfumo huu utaongeza ufanisi na utenda-
ji kwenye vyama vya ushirika,” amesema 
Mhe.Silinde.

Kwa upande wake Mwakilishi wa Mkuu 
wa Mkoa wa Mtwara Mhe.Kanali Patrick 
Sawala amesema mfumo huu utamsaidia 
mkulima kila atakapopima kupata ujum-
be kwenye simu yake ambao utasaidia ku-
punguza malalamiko na ametoa wito kwa 
wataalamu kutoa elimu zaidi

Aidha kwa upande wake  Mbunge wa Jim-
bo la Tandahimba Mhe.Katani Katani am-
eiomba Serikali kuchukua hatua za Kishe-
ria kwa wanunuzi wanaotaka kuhujumu 
Korosho ya Tanzania.
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Dc Sawala  aongoza  Watumishi na Wananchi 
kufanya usafi Hospitali ya Wilaya

Kuelekea Sherehe za Maadhimisho ya Mi-
aka 62 ya Uhuru wa Tanzania Bara Mkuu 
wa Wilaya ya Tandahimba Mhe Kanali 
Patrick Sawala amewaongoza Watumishi 
na Wananchi kufanya Usafi wa Mazingira 
katika Hospitali ya Wilaya ya Tandahim-
ba. 

Akizungumza leo Disemba 8,2023  mara 
baada ya kukamilisha kufanya usafi,Dc 
Sawala amewapongeza wote walioshiriki 
kwenye zoezi hilo la usafi na kuwasistiza 
kuendelea kudumisha Amani na Umoja 
ambayo ni nguzo ya Maendeleo .

Kilele cha Maadhimisho ya Miaka 62 
ya Uhuru Wa Tanzania Bara ni Disemba 
9,2023 ambapo  Kiwilaya yataadhimish-
wa  kwa  bonanza la michezo mbalimbali 
na kisha kukamilisha kwa kufanya Mda-
halo kwenye Ukumbi wa Mikutano wa 
Halmashauri ambapo pia  Mgeni rasmi 
atakabidhi zawadi mbalimbali kwa wana-

funzi washindi wa uandishi wa Insha.
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Wananchi Tandahimba waipongeza Serikali 
Miaka 62 ya Uhuru

Wananchi wa Halmashau-
ri ya Wilaya ya Tandahim-
ba leo Disemba 9,2023 
wameshiriki mdahalo wa  
Miaka 62 ya Uhuru wa 
Tanzania Bara ambapo wa-
meipongeza Serikali kwa 
kuboresha sekta mbalim-
bali  nchini. 

Wakizungumza kwenye 
mdahalo huo uliofanyika 
kwenye ukumbi wa Miku-
tano wa Halmashauri  uki-
ongozwa na Mwakilishi wa 
Mkuu wa Wilaya ya Tan-
dahimba ambaye ni Kati-
bu Tawala  Ndugu .Rashidi 
Shabani, na kuhudhuriwa 
na Wazee maarufu,vion-
gozi wa vyama vya siasa,vi-
ongozi wa dini,Kamati ya 
Usalama ya Wilaya,Timu 

ya Menejimenti,Wakuu 
wa taasisi,Watumishi na 
wananchi kutoka maeneo 
mbalimbali ya Tandahimba 

Katika Mdahalo huo wa-
changia mada wameeleza 
Halmashauri ya Wilaya 
ya Tandahimba ilipoto-
ka katika sekta zote ,ilipo 
sasa ambapo wamesema 
Maendeleo yanaonekana 
kwa macho na inapoelekea  
kimaendeleo, pia wa-
metoa  mapendekezo yao 
kwa Serikali kuendelea 
kusimamia mila,desturi 
na tamaduni ili kulinda na 
kuzingatia maadili ya ki-
zazi kilichopo na kijacho .

Maadhimisho ya Miaka 
62 ya Uhuru wa Tanza-

nia Bara hufanyika kila 
Mwaka ambapo Kitaifa 
Mwaka huu  yamefanyika 
Mkoani Dodoma chini 
ya kauli mbiu “Umoja na 
Mshikamano ni chachu ya 
Maendeleo ya Taifa letu”
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Mwenyekiti Wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Tandahimba ahudhuria Mkutano Wa Cop 
28-Dubai

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba Mhe.Baisa 
amehudhuria Mkutano wa Umoja wa Mataifa wa  Mabadiliko ya Tabia 
nchi ( Climate Change COP 28) Unaofanyika Dubai. 

Katika mkutano huo Mhe. Baisa , ameshauri uwezekano wa miti ya 
mikorosho kuingizwa kwenye biashara ya hewa Ukaa ( Carbon Busi-
ness)  jambo ambalo litawapatia kipato wakulima wa Korosho.
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Madiwani Kisarawe wafanya ziara Tandahimba 
kujifunza zao la Korosho 

Madiwani na baadhi ya 
Wakuu wa Idara na Viten-
go wa Halmashauri ya 
Wilaya ya Kisarawe waki-
wa wameongozana na 
Mkuu wa Wilaya ya Kis-
arawe Mhe.Fatma Nyan-
gasa wamefanya ziara ya 
kujifunza Uzalishaji wa 
kilimo bora cha Korosho 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Tandahimba.

Baada ya kuwasili katika 
Ofisi za Mkuu wa Wilaya 
ya Tandahimba  Disemba 
14,2023 Mkuu wa Wilaya 
ya Tandahimba Mhe.Kana-
li Patrick Sawala aliwaso-
mea taarifa fupi ya Wilaya  
kisha wataalamu waliwas-
ilisha  mada muhimu za 
uzalishaji wa Korosho.

Wakiwa Tandahimba 
wametembelea kitalu cha 
miche ya korosho Kata ya 
Tandahimba,Shamba la 
Mikorosho Kitama,kujif-
unza mfumo wa stakabadhi 
ghalani Chama cha msingi 
Namunda na Kiwanda cha 
Ubanguaji Korosho TDC.

Aidha akizungumza kwa 
niaba ya Timu ya Wilaya 
ya Kisarawe Dc Nyangasa 
amepongeza juhudi zin-
azofanywa na Serikali kati-
ka zao la Korosho ambapo 
pia aliwapongeza wataa-
lam wa Halmashauri ya 

Tandahimba wakiongozwa 
na Makamu Mwenyekiti 
kwa kufanikisha ziara yao.

Kwa upande wake 
Makamu Mwenyekiti wa 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Tandahimba Mhe. Rehema 
Liute  amewapongeza kwa 
kuchagua Halmashauri ya 

Wilaya ya Tandahimba 
kuja kujifunza ambapo 
amesema kuwa ziara yao 
ikalete matokeo chanya 
kwenye Halmashauri yao.
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Dc Sawala akabidhi Pikipiki kwa 
Maafisa Ugani Tanecu

Mkuu wa Wilaya ya Tandahimba Mhe 
Kanali Patrick Sawala amekabidhi pikipi-
ki 13 zenye thamani ya Tsh.Mil.30.4 kwa 
Maafisa Ugani wa Chama Kikuu cha Ush-
irika cha Tanecu.

Akikabidhi  pikipiki hizo leo Disemba 
15,2023 Dc Sawala amewasistiza Maaf-
isa Ugani kuwafikia wakulima kwenye 
maeneo yao  na kuwapa elimu ili kuonge-
za uzalishaji wenye tija.

“Pikipiki hizi zikafanye kazi iliyokusudi-
wa ambayo ni kuwafikia wakulima kwenye 
maeneo yao na kuwapa elimu  huku mkiz-
ingatia Sheria za Usalama barabarani mna-
poendesha vyombo hivyo vya moto,” amese-
ma Dc Sawala.

wa  Newala.
Kwa upande wake Meneja Mkuu wa Tane-
cu Mohamed Mwing’uku amesema kuwa 
pikipiki hizo zimetolewa kwa Maafisa 

Ugani 13 ambapo saba (7)  wa Tandahim-
ba  na sita (6) 

Aidha kwa upande wao  Maafisa Ugani 
wameshukuru na kuahidi kutumia pikipiki 
hizo kwa kazi iliyokusudiwa.
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Rc Mtwara apongeza ujenzi wa Miradi 
ya Elimu Sequip na Boost Tandahimba.

Mkuu wa Mkoa wa Mtwara Mhe. Kana-
li Ahmed Abbas leo Desemba 20, 2023 
ametembelea na kukagua Maendeleo ya 
Ujenzi wa Shule ya Sekondari Mahuta 
na Shule ya Msingi Mambamba na ku-
wapongeza  viongozi kwa usimamizi Mzu-
ri huku akiwataka Wananchi kutumia fur-
sa hiyo kuwahimiza wanafunzi kwenda 
Shule mara baada ya Shule hizo Mpya Ku-
funguliwa.

“Uwezekano wa kuwaleta wanafunzi 
mwakani upo, hivyo nitoe Rai kwa Wazazi 
kuhakikisha wanawaleta wanafunzi ili mi-
undombinu hii ikalete maana iliyokusudi-
wa” Kanal Abbas

Aidha, Mkuu wa Wilaya ya Tandahimba 
Mhe.Kanali Patrick Sawala ameishukuru 
Serikali ya Awamu ya Sita kwa kuendelea 
kuleta Miradi yenye tija kwa Wananchi 
wa Tandahimba.
Kwa Upande wao Wananchi wa Ma-

huta na Mambamba wametuma salamu 
za  kumshukuru Rais Dkt.Samia Suluhu 
Hassan kwa kuwajali watoto wao kwa 
kuboresha Miundombinu ya Elimu.

Ujenzi wa Shule ya Sekondari Mahuta  
umegharimu Tsh.Milioni 560.6 fedha 
kutoka Serikali kuu kupitia Mradi wa 
SEQUIP sambamba na Shule ya Msingi 
Mambamba inayogharimu Tsh.Milioni 
331.6 ikiwa ni fedha kutoka Serikali kuu 
kupitia Mradi wa BOOST inatarajiwa 
kuanza kutumika ifikapo Januari 2024 .
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“Wananchi limeni na mazao mengine” 
Rc Kanali Abbas

Mkuu wa Mkoa wa Mtwara Kanali 
Ahmed Abbas amewaasa Wananchi wa 
Tandahimba kutokutegemea zao moja 
la Biashara ambalo ni Korosho na bada-
la yake walime na mazao mengine yenye 
tija ili kukuza uchumi wao.

Kanali Abbas ameyasema hayo Leo De-
semba 20, 2023 wakati akizungumza na 
wananchi mara baada ya kukagua Shule 
ya Msingi Mambamba.

“Niwasisitize wakulima wetu kuwa mba-
li na Korosho limeni mazao Mengine 
Mbadala yaliyoelekezwa ikiwemo Mbaazi 
na Ufuta ili kwa Mwaka Mzima kuwe na 
shughuli za uzalishaji Mali “Kanali Abbas.

Sambamba na hilo Kanali Abbas ame-
waasa Wananchi kuchukua Tahadhali 
na kujikinga na Magonjwa ya Mlipuko 
hasa kipindi hiki Cha Mvua nyingi pamo-
ja nakuepuka kuishi mapondeni ambako 
Mkondo wa Maji unapita.
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“Tumepiga hatua kubwa Sekta ya maji 
Tandahimba “Dc Sawala.

Mkuu wa Wilaya ya Tanda-
himba Mhe.Kanali Patrick 
Sawala amesema Serika-
li ya Awamu ya Sita ime-
fanya mageuzi makubwa 
katika kutoa huduma za 
Msingi kwa Jamii ikiwemo 
maji ambapo Wilaya hiyo 
imenufaika na Miradi ya 
maji inayotekelezwa kwa 
Wananchi ikilinganishwa 
na miaka ya Nyuma.

DC Sawala ameyasema 
hayo Leo Desemba 21, 
wakati akifungua Mku-
tano wa Nusu Mwaka wa 
Wadau wa Maji  uliofa-
nyika katika Ukumbi wa 
Halmashauri hiyo.

“Hali ya upatikanaji wa Maji 
katika Wilaya yetu kwa 
sasa hauwezi kulinganisha 
na Miaka Miwili iliyopita 
ambapo ilikuwa Chini ya 
20% lakini kwa sasa inak-
wenda mpaka 51% ni jiti-
hada kubwa zimefanywa 
na zinaendelea kufanywa 
na Serikali yetu ya Awamu 
ya Sita” DC Sawala

Sambamba na hilo DC 
Sawala amewapongeza  
Viongozi wa RUWASA na 
MAKONDE kwa kuende-
lea kusimamia vyema upa-
tikanaji wa Maji kwa Wa-
nanchi pamoja na  Miradi 
Mikubwa ya Maji inayoen-

delea kujengwa Tandahim-
ba huku akiwaasa Jumuiya 
za Maji kuhakikisha zinasi-
mamia vyema ukusanyaji 
wa mapato ili Miradi hiyo 
ya Maji iendelee kujiende-
sha.

Kwa Upande wake Mene-
ja wa RUWASA Wilaya ya 
Tandahimba Mhandisi An-
tidius Muchunguzi amese-
ma mpaka sasa Wananchi 
152,658 kati ya wananchi 
299,073  wanapata hudu-
ma ya maji sawa na 51% 
na kuongeza kuwa ifikapo 
Mwaka 2025 Hali ya up-
atikanaji wa Maji itafikia 
90%.
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Jeshi la Polisi lateketeza Dawa za Kulevya 
zaidi  507.9 Kg Tandahimba.

Jeshi la Polisi Wilaya ya Tandahimba Leo 
Desemba 28,2023  limeteketeza kwa 
moto Dawa  za Kulevya aina ya bangi ze-
nye uzito wa Kilogram 507.9 pamoja na 
Heroin gram 3.89 katika Dampo la Hal-
mashauri ya Wilaya ya Tandahimba na 
kushuhudiwa na viongozi mbalimbali Wa 
Wilaya hiyo.

Akizungumza wakati wa kuteketeza 
Dawa hizo Salome Mbonile ambae ni  
Kaimu Kamishna Msaidizi Mamlaka ya 
Kudhibiti na kupambana na Dawa za Ku-
levya amesema pamoja na kutekeza Dawa 
hizo amewataka Wananchi  kutoa taarifa 
na  ushirikiano kwa Mamlaka ya Dawa za 
Kulevya ili kuwakamata  wanaojihusisha 
na Dawa  hizo waweze kuchukuliwa hat-
ua za Kisheria.

Pamoja na Dawa hizo jeshi la Polisi 
Wilaya hiyo limemwaga jumla ya Lita 
75 za Pombe ya  kienyeji maarufu  kama 
Gongo ambapo watuhumiwa walifikish-
wa mahakamani na Sheria zimechukuli-
wa dhidi yao.
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HABARI PICHA

Oktoba 24, 2023
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba ACI.Mariam Mwan-
zalima  akikagua mradi wa ujenzi wa Bweni la Wasichana  Shule ya Sekondari Luagala 
wenye gharama ya Tsh.Milioni 150 na mradi wa Ujenzi wa nyumba ya Walimu (2 in1) 
Shule ya Sekondari Litehu Modern wenye gharama ya Tsh.Milioni 95 ambapo miradi 
yote ipo kwenye hatua ya ukamilishaji.
#Tandahimba tumejipanga, kazi zinaendelea 

Oktoba 26,2023
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba ACI.Mariam Mwan-
zalima   alipotembelea na kukagua Maendeleo ya Mradi wa Ujenzi wa  Chuo  Cha  
Ufundi VETA kilichopo Kitama ambapo amewataka Wahandisi kuongeza  kasi  katika 
utekelezaji wa mradi huo ili ukamilike kwa wakati
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“Mkishirikiana nyie vi-
ongozi kuanzia ngazi ya 
Vijiji  hadi Kata mtafika 
mbali kwakuwa mtawe-
ka mikakati mizuri ya 

Maendeleo kwenye Kata 
yenu hususan ya kuonge-
za ukusanyaji wa mapato 
ya vijiji na kuwawezesha 
wananchi  kiuchumi hu-
susan vijana,” Mkuru-
genzi Mtendaji HaACI.

Mwanzalima.

“Serikali imeendelea 
kuboresha mazingira bora ya 
ufundishaji na ujifunzaji ni  

wajibu wenu wanafunzi kuso-
ma kwa bidii ili mfikie malen-
go mliyojiwekea,hakuna njia 
mbadala ya kufikia malengo 
yako bila kusoma kwa bidii,” 

Mkuu wa Wilaya ya 
Tandahimba Mhe.Kanali Patrick 

Sawala
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KATUNI/VIBONZO
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Tandahimba District Council-TDC

tandahimbadistrictcouncil

www.tandahimbadc.go.tz

TDC ONLINE TV

LIMEANDALIWA NA KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI HALMASHAURI YA WILAYA YA TANDAHIMBA


