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HALMASHAURI YA WILAYA YA TANDAHIMBA 

FURSA NA VIKWAZO VILIVYOPO HALMASHAURI YA WILAYA TANDAHIMBA MKOANI MTWARA  

NA FURSA ZA 
KIUCHUMI 
ZILIZOPO  

ENEO FURSA ILIPO MANUFAA KWA WANANCHI VIKWAZO 
VINAVYOZUIA 

MANUFAA 

UFUMBUZI WAKE 

1 Uanzishaji wa 
mradi wa maji 
ya chupa 
(Bottleling 
water) 

Mahuta   Kupata maji safi na salama. 
 Kupata ajira kwa kuuza maji  
 Halmashauri kuongeza pato 

lake kwa kutoza ushuru 

Ukosefu wa 
Mwekezaji 
mwenye nia ya 
kuwekeza katika 
sekta ya maji  

Kutafuta Mwekezaji 
mwenye mtaji 
mkubwa wakiwemo 
wazawa wa Mahuta  

2 Uuzaji wa maji 
katika vijiji 
ambavyo havina 
vyanzo vya maji 
vya  kudumu  

Nambahu, Lyene 
Mdimba, Dinduma, 
Nanyhanga, Ngunja 
Chaume, Mkoreha, 
Mkonjowano nk.  

 Kupata maji safi na salalma. 
 Uhakika wa kupata maji 

wakati wote  
 Pia Halmashauri itaongeza 

pato lake kupitia ushuru 

Ukosefu wa 
Mwekezaji wa 
uhakika 

Kutafuta Mwekezaji 
mwenye mtaji 
mkubwa na kumpa 
elimu kuhusu 
biashara hii ya maji  

3 Bonde la  mto 
Ruvuma lifaalo 
kwa kilimo cha 
Umwagiliaji 
ingawa hivi sasa 
linatumika lakini 
sio kwa kipindi 
cha mwaka 
mzima  

Ng’apa Mchichira   Kuendesha kilimo cha 
umwagiliaji au kupata 
mwekezaji ambae 
ataanzisha kilimo cha 
umwagiliaji na kutoa ajira 
kwa wazawa. 

 

Kujaa maji kwa 
kipindi kirefu cha 
masika ambapo 
mkulima wa 
kawaida 
anashindwa 
kuendesha 
shughuli za kilimo  
 

Kujenga mifereji ya 
kupunguza maji hasa 
wakati wa masika  

4 Ardhi kwa ajili Kata na vijiji  Kurahisisha upatikanaji wa Ufinyu wa Bajeti ya Kutenga fedha za 
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ya kuanzisha 
mashamba ya 
mbegu 
zilizoazimiwa 
Ubora (Quality 
Declaired seeds  

vilivyopo Tarafa ya 
Litehu  

mbegu bora kwa wakulima 
 Kuongeza uzalishaji zaidi 

na pia kuongeza tija kwa 
mkulima   

Halmashauri  
 
Ukosefu wa elimu 
na mwamko wa 
namna ya kuzalisha 
mbegu bora  

kutosha kwa ajili ya 
uzalishaji wa mbegu 
bora za mazao 
mchanganyiko, 
mfano: Ndizi, alizeti, 
Mahindi, karanga nk. 

 Kuwepo kwa 
matunda aina ya 
embe, mananasi 
machungwa na 
mabibo. 
Kuanzisha 
kiwanda cha 
kukamua juice   

Maeneo yote 
wilaya ya 
Tandahimba  

 Kuanzisha kiwanda cha  
kusindika matunda.  

 Soko la kuuza matunda yao 
pamoja  na kupata ajira kwa 
kufanya kazi kiwandani   

Ukosefu wa 
mwekezaji 
mwenye mtaji 
mkubwa ambae 
anaweza kuanzisha 
kiwanda cha 
kukamua juice  

Kutafuta mwekezaji 
mwenye mtaji 
mkubwa ili aanzishe 
kiwanda cha 
kukamua juice za 
matunda. 

 Kuwepo kwa 
zao la muhogo. 
Kuanzisha 
kiwanda cha 
kusindika   
muhogo 

Maeneo yote 
wilaya ya 
Tandahimba 

 Kupata soko la kuuzia 
muhogo wao. 

  Vijana kupata ajira 
kiwandani  

Kukosa  mwekezaji 
mwenye mtaji  
ambae anaweza 
kuanzisha kiwanda 
cha kusindika 
muhogo  

Kupata mwekezaji 
mwenye nia ya 
kuanzisha kiwanda 
cha kusindika 
muhogo  

 Uwezo wa watu 
kiuchumi 
kutokana na zao 
la korosho 
pamjoa na ardhi  

Eneo lote la wilaya 
Tandahimba  

 Kuanzisha shule maalum za 
binafsi za kidato cha nne na 
tano 

Hakuna mdau 
mwenye uwezo 
ambae ameamua 
kujenga shule ya 
aina hii  

Kuwahamasisha 
wadau wazawa na 
wageni ili kuanzisha 
shule maalum 
(Private) 

4 Uwezo wa watu 
kiuchumi 

Tandahimba mjini  Kuanzisha chuo cha ufundi 
stadi kwa ajili ya vijana 

Hakuna mdau 
mwenye uwezo 

Kuwahamasisha 
wadau wazawa na 
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kutokana na zao 
la korosho. 

waliohitimu kidato cha nne 
ambao wamekosa 
kuendelea na masomo zaidi  

ambae ameamua 
kujenga chuo cha  
aina hii 

wageni ili kuanzisha 
Chuo cha ufundi   

6 Uwindaji wa 
mamba na boko 
hasa katika 
bonde la mto 
Ruvuma eneo la   
Chiumo na 
maeneo 
mengine katika 
bonde hili.  

Bonde la mto 
Ruvuma eneo la 
Chiumo 
 

 Kuwapunguza mamba 
ambao huleta ajali ya kuua 
watu kila wakati. 

 Halmashauri itapata ushuru 
kutokana na shughuli za 
uwindaji pamoja na mauzo 
ya ngozi. 

 Wizara ya Mali 
asili na Utalii 
kutotoa  kibali 
cha uwindaji  
wa mamba na 
boko   kwa 
Halmashauri ya 
Tandahimba 
Mkoani Mtwara  

 

 Wizara ya Mali 
asili na Utalii itoe 
kibali cha uwindaji 
wa mamba na 
boko kwa  
Halmashauri ya 
Tandahimba  

 Kupata wataalam 
wenye ujuzi wa 
kuwinda mamba 
na boko 

7 Kuwepo kwa 
misitu ya asili 
katika maeneo 
ya Litehu, 
Naputa na 
Mahuta  

Litehu, Mahuta na 
Naputa  
 

 Kuanzisha ufugaji wa nyuki 
ndani ya misitu hii 

  Kupanda miti ya kisasa ya 
mbao inayokomaa haraka 

 Ukosefu wa 
fedha  

 Ukosefu wa 
wataalam wa 
kutoa ushauri  

Halmashauri ya 
Tandahimba 
inatakiwa kuweka 
kwenye Bajeti na 
mpango wa mwaka 
2018/19 

8 Utengaji wa 
viwanja kwa ajili 
ya viwanda 
vikubwa na 
vidogo. 

Tandahimba Mjini  Halmashauri kuongeza 
mapato kwa kuuza viwanja 
vikubwa na vidogo 

Ufinyu wa bajeti 
kwa ajili ya  
kuandaa na kupima 
eneo kubwa la   
uwekezaji wa 
viwanda. 

Halmashauri 
kuhakikisha inatenga 
fedha kwa ajili ya 
upimaji viwanja 
vikubwa na vidogo 

 


